ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 811 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxbangsai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 04:02:00 »
กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น

และขอสวัสดีพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระทุกท่านครับ ผมชื่อ แม๊ก ครับ พักอยู่อ.บางไทร อยุธยา

เมื่อวานผมได้ไปร่วมงานไหว้ครูมาครับ รู้สึกศรัทธาในสายนี้มาก เป็นครั้งที่2ที่ผมได้ไปวัดบางพระและครั้งแรกในชีวิตที่ได้ร่วมงานไหว้ครู

ชีวิตผมไม่เคยสักมาก่อนเลยครับ แต่ตอนนี้ เริ่มอยากสักขึ้นมาแล้วครับ อยากขอคำแนะนำจากพี่น้องในบอร์ดช่วยชี้แนะให้หน่อยครับ

ผมอยากสักน้ำมันด้านเมตตา-เสน่ห์ (ยังไม่มีแฟนเลยครับ) จะไปสักที่กุฏิหลังไหนได้ครับ แล้วทำยังไงบ้าง?

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 04:12:49 »
สวัสดีครับ ได้มาเข้าวัดเข้าวา มาในที่ๆควรมาอยู่ในที่ๆควรอยู่เป็นมงคลแก่ชีวิตแล้วครับ
ถ้าพูดถึงเรื่องการสักยันต์สายวัดบางพระคงเป็นสายที่ยาวและมีลูกศิษย์ลูกหามากที่สุดครับ
ถ้าต้องการสักน้ำมันไปกราบอาจารย์ติ่งก็ได้ครับ  หรือจะสักกับอาจารย์ท่านอื่นๆก็ได้ครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 05:49:51 »
มีกระทู้แนะนำตัวให้แนะนำแล้วนิ

ยังไงก็ยินดีต้อนรับนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆ ครับ ....  :089:

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 09:55:36 »
ขอให้มีความสุขมากๆ ครับ
มีอะไรอยากถาม
อยากรู้   ถามได้ครับ
พี่ๆๆๆๆๆๆในเว็บบอร์ดวัดบางพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 09:56:38 โดย DAENG »