ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาจากวัดนางนอง และวัดอินทาราม  (อ่าน 4582 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อกี้ไปงานวัดมาครับที่วัดนางนอง เขตจอมทอง กทม. ได้บูชาเหรียญทองแดงรมดำหลวงปู่รอด(พระอาจารย์ของหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง)เป็นเหรียญที่ระลึกในการซ่อมหลังคาพระอุโบสถ ปี พ.ศ.2516 โดยมีหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, หลวงปู่มิ่ง วัดกก, หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เป็นต้น ร่วมปลุกเสกด้วยครับ

เมื่อไหว้พระขอพรหลวงพ่อผุดที่พระวิหารในวัดนางนองแล้ว ก็เดินทางไปวัดอินทาราม เขตธนบุรี กทม. ทันที ไปถึงประมาณ 3 ทุ่ม ก็ไหว้พระหลวงพ่อดำและพระเจ้าตากสินมหาราชที่พระวิหาร แล้วก็เดินทำบุญตามจุดต่างๆภายในวัด ก่อนกลับที่ขาดไม่ได้คือ บูชาวัตถุมงคลภายในวัดกลับบ้านเป็นที่ระลึกครับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 12:12:40 โดย aehjomthong »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: เพิ่งได้มาจากวัดนางนอง และวัดอินทาราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 07:51:03 »
ขอบคุณครับ
เดี๋ยวต้องไปทำบุญที่วัดนางนองซักหน่อยแล้ว ร่วมบุญช่วยซ่อมหลังคาอุโบสถ

วันอินทาราม ตลาดพลู  เมื่อวานมีงานวัดวันสุดท้าย
ภายในอุโบสถ มีพระแสง (ดาบ) กับรูปพระเจ้าตากสิน  ผมไม่ทราบประวัติว่าเป็นพระแสงดาบของพระเจ้าตากสินแท้ๆ เลยหรือเปล่า  วานผู้รู้ช่วยแจ้งหน่อยครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เพิ่งได้มาจากวัดนางนอง และวัดอินทาราม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 09:58:01 »
งดงามมากเลยนะครับ
ได้ทั้งของดี ได้ทั้งบุญ เยี่ยมครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมเพื่อเป็นความรู้และวิทยาทาน
เหรียญทองแดงรมดำหลวงปู่รอด น่าสนใจมากมาย ครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2553, 10:14:46 »
ถ้าใครอยากบูชาเหรียญหลวงปู่รอดก็รีบๆหน่อยนะครับ เพราะกรุแตกครั้งนี้มีไม่มากครับ ตอนนี้เหลือ2เนื้อครับ ของดีราคาถูกมีน้อยครับ

พรุ่งนี้ 16 มี.ค.53 เวลา 15.00น. ที่วัดบางขุนเทียนนอก ซอยจอมทอง19 เขตจอมทอง มีพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลพระพุทธยมโลก-หลวงปู่ทวด โดย ท่านพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2553, 10:23:31 โดย aehjomthong »