ผู้เขียน หัวข้อ: มิ่งขวัญของศิษย์วัดตะเคียน...หลวงปู่กลับวัดแล้ว  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จากการที่หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ท่านอาพาธเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลตั้งแต่ปลายปีที่แล้วนั้น วันนี้ วันที่ศิษย์รอคอยก็มาถึง หลวงปู่กลับถึงวัดตอนเช้าเวลาประมาณ 8.30 น. มาชมภาพประทับใจกันครับ ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพพี่คนอัศจรรย์นำภาพประทับใจเผยแพร่ )

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรกับศิษยานุศิษย์นานๆครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม  วัดตะเครียนครับ

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงยิ่งขึ้น 

เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทรของศิษย์ตลอดไปครับ

ขอบคุณสำหรับภาพและข่าวสารครับผม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: มิ่งขวัญของศิษย์วัดตะเคียน...หลวงปูŭ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 09:24:34 »
ขอกราบนมัสการหลวงปู่แย้ม และ พระครูสงบ ด้วยครับ

หายไปนานคิดถึงหลวงปู่ครับ  เดี๋ยววันไหนว่างๆต้องเข้าไปกราบท่านแล้ว คิดถึงๆ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 09:25:52 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงยิ่งขึ้น   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
กราบนมัสการ...หลวงปู่แย้ม  วัดตะเคียน :054:

ขอให้หลวงปู่...มีสุขภาพที่แข็งแรง   :114:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เข้ามากราบหลวงปู่ และ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ.

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
 :017:กราบนมัสการ...หลวงปู่แย้ม  วัดตะเคียน ขอให้หลวงปู่แย้มสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไป :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2553, 12:21:50 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ

ขอให้หลวงปู่ มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

หลวงปู่แย้มเปี่ยมไปด้วยรอยยิ้มนะครับ ^^
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งๆตลอดไปครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้หลวงปู่แย้ม ท่านมีสุขภาพแข็งแรงยิ่งขึ้นๆ นะครับ ...  :054:

ออฟไลน์ bug

• ตติยะ
กราบหลวงปู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการ .. ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรง ครับ  :054:

ออฟไลน์ no_name

• ตติยะ
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ

หลวงปู่ดูชราภาพลงมากกว่า ที่เคยพบท่านครั้งแรกเมื่อ 7-8 ปีที่แล้วนะครับ

แต่อย่างไรก้อตามอยากให้หลวงปู่อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรไปอีกนานๆนะครับ
อยากเป็นสุข ต้องเอาทุกข์ ลงทุนก่อน....

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ดีใจครับที่หลวงปู่กลับมาแล้ว..ต้องหาเวลาไปกราบซะแล้วซิ

ออฟไลน์ CCS

• ศรัทธาเท่านั้นคือตัวกำหนด หาใช่ปัจจัยภายนอกไม่
  • ตติยะ
  • ทุกอย่างต้องชัดเจน
กราบนมัสการ หลวงปู่แย้ม  วัดตะเคียน
ขอให้หลวงปู่แย้ม ท่านมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง
อยู่กับลูกศิษย์ลูกหาไปนานๆนะครับ
เถ้ามอดจะโหมใหม่เป็นไฟแรง
เงามืดจุติแจ้งเป็นแสงใส
ดาบหักจะคืนคมสมดังใจ
กษัตริย์ไร้บัลลังก์จะหวนคืน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
นมัสการ หลวงปู่ครับ ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ครับหลวงปู่ :054: :054:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Banksui

• เป้าหมายมีไว้พุ่งชน...
  • ตติยะ
  • ศรัทธามี ปาฏิหาริย์เกิด
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงอยุ่กับลูกศิษย์ไปนานๆนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรง

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
ขอให้หลวงปู่หายอาพาธในเร็ววัน
อยู่เป็นมิ่งขวัญของหมู่ลูกศิษย์ต่อไปนานนานครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ guai123

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ดีใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ อยู่กับเราไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :005: :005:

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอให้ หลวงปู่ สุขภาพแข็งแรงๆ ดรวัน ดีคืนเลยนะครับ :054: :054: :054:
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]