ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ไหว้ครู ปี 50 ( จตุคาม/ลพ.เปิ่น)  (อ่าน 3095 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล

หวัดดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

ปีนี้ วัดเรา ทำ พระผง ไหว้ครูประจำปี 50 เป็นรูป ลพ.เราหลังองค์พ่อ ผมไปวัด3 วันก่อนไปถามแล้วหมด ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนใดมีความกรุณา
ลงรูป  แบ่งให้ผมบูชา ได้บ้างไหม ครับ ขอบคุณครับ รู้สึกจะมีปัดทอง ด้วยนะ  :045: :002: :002: :095:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เหรียญ ไหว้ครู ปี 50 ( จตุคาม/ลพ.เปิ่น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 04:29:05 »
เมื่อกี้ไปวัดมาใข่ที่เป็นจตุคามหรือเปล่าครับเห็นให้บูชาอยู่200ผมเอาหนังเสือด้านหลังเป็นเหรียญหลวงพ่อมาครับ200เท่ากัน
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ ไหว้ครู ปี 50 ( จตุคาม/ลพ.เปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 09:40:23 »
ครับ ช่ายครับ ด้านหน้า เป็นรูปหลวงพ่อเปิ่นเรา ด้านหลังเป็น องค์พ่อจาตุคาม รามเทพ ครับ

ท่าน pu ช่วยลงรูปของที่บูชามาได้ไหมครับ  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ desperado

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 02:19:31 »
แบบนี้หรือป่าวครับคุณพุทธานุภาพ
ขอให้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 02:49:37 »
รูปที่ พ่อหัวหอม โพส ไม่ใช่ครับ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่หลวงพี่ญาสร้าง ไม่แน่นใจว่าเรียกว่ารุ่นผ้าป่า หรือเปล่า
เข้าพิธีปลุกเสก ที่วัดนก ภาษีเจริญ ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 03:41:33 »
รุ่นไหว้ครู ขยายให้ดูกัน

ด้านหน้า

ด้านหลัง