ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลครับ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongchaixxx

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบข้อมูลครับ
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 07:22:24 »
ผมอยากทราบว่า ...........ที่วัดมีของให้บูชาบ้างไหมครับ  อาทิเช่น  ตระกรุด พระเครื่อง กุมารทอง หรือเสือ  ดพราะถ้าไปบูชาที่อื่นๆผมไม่มั่นใจกลัวของเก๊ครับ ผู้ที่รู้ก็ช่วยตอบทีนะครับ
  ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม :005:

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ตอบ: อยากทราบข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 08:09:56 »
มีจ้า หาได้ที่กุฏใหญ่เลย ค่ะ ;) ;)

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 08:18:36 »
มีเยอะเลยค่ะ...  ของหลวงพ่อ ดีทั้งนั้นค่ะ ที่กุฏิหลวงพ่อสำอางค์เลยค่ะ..   ;D

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 08:25:21 »
มีครับเยอะอยู่มากเลย
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ pongchaixxx

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 01:25:52 »
ขอรับ....กระผมทราบแล้วครับ
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 04:18:28 »
พระเครื่อง ตะกรุด เครื่องราง ผ้ายันต์ รุ่นเก่าๆ ที่กุฎิหลวงพี่สมชาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2550, 04:01:17 โดย ao »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม