ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อกะลาตาเดียว  (อ่าน 3164 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
ว่าด้วยเรื่อกะลาตาเดียว
« เมื่อ: 12 มี.ค. 2550, 07:00:48 »
ผมอยากจะทราบว่าที่วัดบางพระ มีกะลาตาเดียวให้เช่าบูชาหรือเปล่าอ่ะงับ ถ้ามีราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่หรองับ    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะงับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: ว่าด้วยเรื่อกะลาตาเดียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มี.ค. 2550, 04:20:18 »
กะลาตาเดียว มีครับที่วัดบางพระ ที่กุฏิใหญ่เห็นมี 1 ลูก (เป็นลูกนะครับ) เขียนไว้ราคา 1,500 บาท
ถ้าเป็นเสมาเล็ก สำหรับห้อยคอ มีที่กุฏิหลวงพี่สมชาย กุฏิข้างเจ้าแม่กวนอิม ด้านใน
ติดกุฏิหลวงพี่ต้อย ราคาประมาณ 500 บาท
ไปรับชมได้ที่กุฏิของท่าน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เซียนตุ่น

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จอมขมังเวทย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มี.ค. 2550, 04:50:16 »
ลูกนี้ของผมเองครับ
วิถีผู้กล้า

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2550, 11:58:46 »
สวยดีครับชอบชอบ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ หนูเหนียวมูล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2550, 04:23:03 »
:001:วันเสาร์ที่ผ่านมาได้แวะไปหาหลวงพี่ติ่งที่กุฏิ เห็นในกุฏิหลวงพี่มีกะลาตาเดียวอยู่อยู่ลูกหนึ่งลายกะลาเป็นพระราหูด้วยจำไม่ได้ว่าราคาลูกละเท่าไหร่แต่ว่าสวยมากเลยค่ะเราเห็นยังอยากได้เลยแต่วันที่ไปไม่ได้เตรียมเงินไปเลยไม่ได้บูชามา เสียดายจริงๆ :075:ถ้าอยากได้จริงๆก็รีบไปบูชาที่กุฏิหลวงพี่ติ่งนะคะ เดี๋ยวจะหมดก่อน :093