ผู้เขียน หัวข้อ: รายการบันทึกลึกลับช่อง 5 ออกงานไหว้ครูวัดบางพระครับ  (อ่าน 5171 ครั้ง)

ออฟไลน์ SINGHAWAT

• ตติยะ
    • อีเมล
เมื่อวานนั่งดูรายการบันทึกลึกลับทางช่อง 5 ตอนหกโมงเย็นนำเสนอภาพงานไหว้ครูวัดเราครับลองหาดูย้อนหลังกันนะครับผมน้องใหม่ยังไม่ค่อยเป็นสักเท่าไหร่ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ :075:

เพื่อความสะดวก... เอามาให้ชมเลยก็แล้วกันครับ
[wmv=460,360]http://cs15.dootvserver.com/variety10/TheRecord-23-Apr-2010.wmv[/wmv]

สำหรับท่านจะโหลดเก็บไว้ก็ตามลิ้งค์ด้านล่างนี้ครับ
http://cs15.dootvserver.com/variety10/TheRecord-23-Apr-2010.wmv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 12:42:37 โดย หลวงพี่เว็บ... »

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ได้ชมแล้วครับไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นปี 53 ครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ชมแล้วเช่นกันครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
http://www.tamroiphrabuddhabat.com/xmb/viewthread.php?tid=611

ตามลิ้งนี้เลยครับ สำหรับชมย้อนหลังนะครับ

ประมาณนาทีที่ 7 ที่ 8 เนี่ยแหละครับ

ขออนุญาตแก้ไขให้ลิงค์ไปได้เลยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 11:03:21 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ บาส สำหรับ link ครับ :053:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ได้ชมเหมือนกันครับ รายการบันทึกลึกลับอะครับ ตอนที่หลวงพ่อพูดอะครับ ผมตื้นตันใจมากเลย
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็ได้ชมคับเช่นกันและตอนที่หลวงพูดตอนสุดท้ายน่ะผมก็ได้ฟัง

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ดูแล้ว รู้สึกดีมากเลย ปีหน้าต้องไม่พลาด
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ได้ชมแล้วค่ะ ทั้งภาพและการบรรยายของรายการนี้สุดยอดจริงๆ

ตอนท้ายที่เห็นหลวงปู่..รุ้สึกน้ำตาคลอๆยังไงไม่รู้.. 42;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ได้ชมเหมื่อนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2553, 12:25:34 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ต้องบอกว่า ถึงกับน้ำตาคลอเบ้า นั่นละครับ ตื้นตันจริงๆ  ดูไป ขนลุกวูบวาบ ขึ้นมาถึงหัวเลยครับ

ผมแปลก อยู่อย่างครับ นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น ทีไร  ขนหัวลุก ขนลุกวูบวาบ ขึ้นมาทุกที

นึกถึง ย้อนภาพอคีตเก่าๆ ตอนที่ ใด้พูดคุย กับท่าน นั่นละครับ มันช่างติดตา ตรึงใจ จริงๆ

บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ศิษย์ วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 11:25:36 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคับ
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
_ขอบคุณครับผมก็ได้ดูครับผมขนลุกขึ้นมาทันทีครับ ได้ฟังเสียงหลวงปู่ท่านพูดน้ำตาจะไหลและก็ขนลุกขึ้นมาอีกครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากหลวงพี่เว็บที่มาอำนวยความสะดวกในการรับชมครับ

ชมหลวงพ่อพูดแล้วคิดถึงท่านครับ น้ำตาแทบไหลเลย ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมน้ำตาไหลเลยครับ

นมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ

ภาพตอนที่หลวงพ่อพูดมาจาก VCD หลวงพ่อเปิ่นฐิตคุโณครับ

(ไม่ได้ตั้งใจมาขาย VCD นะครับ)แต่ผมบังเอิญไปเจอแล้วซื้อมาดูครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
พิธีเข้มขลังสุดๆเลยครับ

ขนาดว่าผมไม่ได้สักที่วัด

ผมดูยังขนลุกเลยครับ

เสียงหลวงพ่อพูด รู้สึกดีมากครับ :054: :054: :054:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ Alice9_N

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รุ้สึกดีจังค่ะ

ที่ได้รู้ได้เห็นด้วย

ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ดูแล้วรู้สึกดีนะครับ

ได้ยิน ได้เห็นหลวงพ่อเปิ่น ท่าน สอนลุกศิษย์ด้วย

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน