ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงพิมพ์สามเหลี่ยม..ด้านหลังลานเซ็นต์หลวงพ่อเปิ่น..แต่รุ่นไหนกันล่ะ  (อ่าน 1518 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ได้พระผงมาองค์นึงครับ..ลักษณะสีขาวตามภาพ....ส่วนด้านหลังเป็นยันต์ ไม่ระบุรุ่นและปีที่สร้าง...และที่ด้านล่างของยันต์นั้นจะมีลายเซ็นต์อยู่ 3 ลายเซ็นต์ ( เสียดายที่เล็กมากจนกล้องจับไม่ติด ) บรรทัดแรกจะมี 2 ลายเซ็นต์ ซึ่งลายเซ็นต์แรกผมอ่านไม่ออก ส่วนลายเซ็นต์ที่2ระบุชัดเจนว่า หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุณโณ และ ในบรรทัดที่2นั้น มี 1 ลายเซ็นต์เขียนว่า พระครูปลัดเล็ก ปุญญ....อะไรซักอย่างนี่แหละครับ..แต่พิมพ์ติดไม่ชัด
สรุปก็คือ..หากเพื่อนๆพี่ๆท่านใดทราบว่าพระองค์นี้เป็นรุ่นอะไร..สร้างในโอกาสใด ปีไหน..ทันหลวงพ่อเปิ่นหรือไม่..รบกวนช่วยบอกทีจะเป็นพระคุณอย่างสูงขอรับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ