ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องกุมารทองหน่อยคร๊าบ  (อ่าน 1045 ครั้ง)

ออฟไลน์ gulove22

• ตติยะ
ขอรบกวนปรึกษาหน่อยนะครับ

คือว่าผมไปบูชากุมารทององค์เล็กจากวัดสามง่ามมา
แล้วให้หลวงปู่ขวัญเจิม แล้วแป้งที่เจิมก้เต็มหน้ากุมารทองเลย
แล้วผมต้องการไปเลี่ยมกรอบอะคับ จะแกะแป้งที่หลวงปู่ท่านเจิมได้รึป่าวคับ  :062:
เพราะว่าเหนหน้าเค้าตอนเลี่ยมกรอบอะคับ แหะๆ 
จะเป็นไรไหมคับ

ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอความรู้เรื่องกุมารทองหน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 09:20:19 »
จริงๆเอาไว้แบบเดิมๆก็น่าจะดีอยู่แล้วนะครับ
แป้งที่เจิม ก็เป็นสิ่งมงคล
อย่าแกะเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ตอบ: ขอความรู้เรื่องกุมารทองหน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 09:41:18 »
ไม่ตอ้งเอาออกก็ได้ครับ
   หรึอเอาออกก็ได้ครับแล้วแต่เรา
            ชอบครับ
              แต่ผมไม่เคยเอาออก
                  มายังไงผมเหลี่ยมไปยังงันเลยครับ 30;

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 10:25:23 »
ตามนั้นครับ อย่าเลยครับ :002:
รักและศรัทธา