ผู้เขียน หัวข้อ: 12 สิงหา . . . ครับ  (อ่าน 1382 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
12 สิงหา . . . ครับ
« เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 02:25:37 »

เป็นเหรียญหนึ่งที่ตามหาอยู่นาน   เพิ่งจะได้มา  . . .  ครับ

===================================================

===================================================

-------------------------- ติชมได้ครับ ------------------------

03;

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: 12 สิงหา . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 03:22:23 »
สวยงามคมชัดมากครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  :015:  :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 03:41:07 »
ยินดีด้วยนะครับ ท่านมาสเซอร์ดอน
 :053:  :053:  :053:
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 08:53:51 »
มาสเซอร์ดอน ได้ของดีอีกแล้ว... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 09:17:08 »
ถ่ายภาพออกมาได้ชัดมากเลยครับ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 11:39:44 »

ผมดูแล้วมีข้อสงสัยหลายจุดจังครับ เหรียญของผมมีหลายจุดที่ไม่เหมือนกันกับท่านเซอร์ดอนนะครับ รอผู้รู้พิสูจน์หน่อยครับ ว่าเหรียญนี้ของผมแท้ไหมครับ เ้พราะทราบว่าเหรียญรุ่นนี้ลงยาของหลวงพ่อมีก๊อปปี้เยอะมากครับ เลยไม่ทราบว่าทองแดงมีก๊อปปี้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ NextStation

• สถานีต่อไป. . .อะไรหว่า. . ?
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 01:42:36 »
ถ่ายได้ชัดมาก ฝีมือไม่ธรรมดา นะ มาสเซอร์ดอน

มีคนบอกว่ากลอนแปดนั้นแสนเชย
มีคนเอ่ยว่ากลอนแปดนั้นล้าสมัย
มีคนบอกอะไรก็จงบอกไป
บทนี้ไซร้คือกลอนเก้าเอ้านับดู...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 02:17:04 »
โอ้ว ... ของดีเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมเลยนะครับ ชอบๆ ..  :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 07:58:25 »
ความเห็นเหมือนท่านคนรักษ์พระครับ ดูแล้วเหรียญนี้ดูบอมๆ หน้าตาหลวงพ่อดูเบลอๆ โค๊ตไม่ชัด และรันนัมเบอร์เป็นเลข 3 ตัว ซึ่งรุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดสร้างหลักพันครับ หมายเลขน่าจะเป็น 4 ตัว ซึ่งเหรียญที่ผมมีเป็นเลข 4 ตัว ต้องรอให้พี่ใหญ่อย่างพี่หอมเชียง และพี่อเมซซิ่ง มาฟันธงครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 10:15:28 »
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ โดยเฉพาะกับการวิเคราะห์  ของทุกท่าน

สรุปว่าชักใจไม่ค่อยดีแล้ว . . . ครับ 

ถ้าอย่างไรผมคงต้องตรวจสอบดูใหม่อีกทีแล้วกันครับ

หรือท่านไหนมีข้อมูลเพิ่มเติมเชิญได้นะครับ

ยินดีครับเพื่อความรู้ในการศึกษาของทุกท่าน

------------------ ขอบคุณครับ -----------------

:054: