ผู้เขียน หัวข้อ: สะพานลอย - สะพานเสาเดียว  (อ่าน 3241 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
สะพานลอย - สะพานเสาเดียว
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 12:54:10 »
แล้ว สะพาน ลอย นี่ใช่ สะพาน เสาเดียว ป่ะคับ.....

แล้ว ลอดได้มั๊ย อ่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สะพานลอย - สะพานเสาเดียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:03:08 »
ขอโทษครับ สะพานลอยที่ไหนมีเสาเดียวเห็นแต่มีสะพานลอย 2 เสา
 ถ้าถนนใหญ่หน่อย ก็มี 3 เสา คือ เสา ฝั่งตรงข้าม กับฝั่งที่เรายืนอยู่ แล้วก็มีตรงกลาง (เกาะลาง

ถ้ามีสะพาน เสา เดียวผมขอโทษครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:23:09 »
แล้ว สะพานเสาเดียว มันเป็นไง อ่ะ 

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 06:26:59 »
เหมือนประมาณว่าสะพานท่าน้ำครับที่ยื่นไปในแม่น้ำลำคลองแต่ไม่ถึงอีกฟากครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 06:29:04 »
คือ สะพาน ต้องมีเสา เดียว ใช่ป่ะ คับ ถ้า นับได้เกิน แสดง ว่าไม่ใช่ สะพาน เสา เดียว รึเปล่า

แล้ว สะพาน ท่า น้ำที่ ว่ารูปร่างหน้า ตามันเป็น ไง อ่ะ คับ  แถว บ้านผมไม่มี ท่าน้ำซะด้วย ซี

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 06:49:40 »
นึกภาพสะพานลอยที่มีครึ่งเดียวครับไม่สามารถข้ามไปอีกฝั่งได้ครับ ขอบคุณครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 07:02:37 »
thank มากมาย ................ 

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 02:14:23 »
ข้าวมันไก่ที่บอกถูกแล้วใช่ป่ะ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 12:42:17 »
แล้วถ้าจำเป็นล่ะค่ะ  ทำไงดี

ไม้คำกล้วยล่ะพี่เหมือนกันเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 09:04:04 »
ใช่ครับ คุณ dod ไม้ค้ำกล้วยก็ด้วยครับ แต่ปัจจุบัน โลกภายนอก มันเปลี่ยนแปลงไปหมดแร้วครับ "ทองอยู่ที่ไหนก็ทอง" หลวงปู่เคยบอกไว้ ขอให้เราเป็นคนดีครับ ...ขอบคุณครับ  :075: :075: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 12:23:11 »
เพียงแค่จิตของเรามั่น.....ก็เพียงพอแล้ว   :092:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ