ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อกเก็ตงานวัไหว้ครูที่ผ่านมา ที่หลายคนไม่ได้เห็น  (อ่าน 3414 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
เป็นล็อกเก็ตที่หลวงพี่ญาท่านให้จัดสร้างขึ้นครับมี 3 แบบ
1.ล็อกเก็ตใหญ่ ด้านหลังเป็นผงพรายกุมาร ติดพระปิดตาปี 24 เศียรครูปี 40 และตระกรุดทองคำ 5 ดอกครับ สร้างเพียง 16 อัน บูชา 2,999 บาท
2.ล็อกเก็ตเล็ก ด้านหลังผงพรายกุมาร เศียรครูปี 40 และตระกรุดทองคำ 1 ดอกครับ สร้าง 108 อันมีหมายเลขกำกับ บูชา 999 บาท
3.ล็อกเก็ตเล็ก ด้านหลังมีเศียรครูเหมือนกัน สร้างเป็นพันเลยไม่มีหมายเลขและไม่สวยเพราะพิมพ์รูปเลอะไปหมดเลยครับบูชา 300 บาท

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมไปสักกับหลวงพี่ติ่งมา และพี่หนุ่มแกเก็บไว้ให้น่ะครับสวยมากจริงๆใครมีบ้างเอ่ยมาแชร์กันหน่อย
- ตระกรุดทองคำนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านปลุกเสกไว้ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก่อนท่านจะอาพาธเข้าโรงพยาบาลน่ะครับ หลวงพี่ญาท่านเคยเอามาใช้ฝังพระขุนแผนสะดุ้งกลับครั้งหนึ่งน่ะครับผมเห็นยังมีอยู่บางส่วนที่กุฏิใหญ่น่ะราคาตอนนี้ 800 บาท ใครพอมีทุนก็เก็บไว้เถอะของทันหลวงพ่อน่ะ
- ผงพรายนี้ก็เป็นของหลวงพ่อนะครับ มีเกศาของหลวงพ่อเปิ่นด้วยพุทธคุณคงไม่ต้องถกเถียงกัน แบบไม่ลงหมายเลขยังพอมีที่วัดน่ะเก็บไว้ก็โอเคนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอนิดนึงนะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
สวยยยย  มากค่ะ  อยากได้บูชาแท้..  โอ้.สวยงาม  น่าชื่นชม ล๊อกเกต ..
ลายยันต์หลวงพี่ติ่งก็งามแท้นะ  ..  ขอให้แผลที่ขาหายก่อน จะกะเผลกๆ ไปบางพระอีกให้ได้    :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไหว้ครูหรือเปล่าไม่รู้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ desperado

• ตติยะ
สวยครับ สวย :015:
ขอให้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
.สวยงาม  ครับ :-*
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ auto34

• ทุติยะ
  • **
ผมได้จากอ๊อดมาหมายเลข๑๑๑แต่มีโค๊ต2โค๊ตไม่มีตะกรุดทองคำ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
ของผมแบบ ที่ 2 หมายเลข 92 ในจำนวน 108 อัน
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)