ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า ใช่ขุนแผนของหลวงปู่ทิมวัดพระขาว หรือไม่ครับ  (อ่าน 880 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอสอบถามหน่อยครับ คือพระขุนแผนองค์นี้ผมได้มาจากพี่ชายของผมครับ ซึ่งพี่ชายผมบอกมาว่าได้มาจากเพื่อนอีกทีหนึ่ง ; " เค้าบอกว่าเป็นของหลวงปู่ทิมวัดพระขาว ซึ่งเป็นขุนแผนในยุคแรก

และเป็นการกดพิมพ์กันเองภายในวัด"  ซึ่งผมได้ทำการค้นจาก Google แล้วก็ไม่พบข้อมูลเลย จึงลองนำมาสอบถามพี่น้องครับ ว่ามีใครทราบที่มาของขุนแผนองค์นี้หรือเปล่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

สิ่งที่อยากจะถามครับ

ใช่ของหลวงปู่ทิมวัดพระขาว หรือไม่ครับ ถ้าไม่ใช่ น่าจะเป็นของครูบาอาจารย์ท่านใดครับ ?

ขอบคุณครับ

=================================================

=================================================

ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับทุกคำชี้แนะครับ  

--------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------------------

:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2553, 09:55:11 โดย เซอร์ดอน »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สวยครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที ส่วนตัวดูแล้วพระองค์นี้แท้ล้านเปอร์เซอร์มีรอยจารดินสอทั้งด้านหน้าและด้านหลัง คล้ายกับหลวงปู่ดู่วัดสะแก อยุธยา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าของหลวงพ่อท่านอื่นครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
น่าจะเป็นหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ครับ