ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อวัดไร่ขิง ด้านหลังพระ ก็สำคัญนะครับ  (อ่าน 3234 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ดูด้านหน้าก็เหมือนพระพิมพ์ปกติ

ลองพลิกดูด้านหลังครับ

จะเห็นว่ามี "หนัง" หลวงพ่อวัดไร่ขิงอยู่ด้วย
เห็นท่านว่ากันว่า เป็นผิวรัก ผิวทอง จากองค์หลวงพ่อวัดไร่ขิง ที่ลอกออกตอนบูรณะองค์ท่าน ตอนนี้บูรณะเสร็จไปแล้ว

อย่าลืมพลิกดูด้านหลังด้วยครับ อาจมีของดีอยู่นะครับ     

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ซึ่งเลย ครับ ท่าน ขอบคุณครับ
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ ไพร่วัด

• ทุติยะ
  • **
  • l3odyslam my idol
ทรงคุณค่าจริงๆ ครับ

ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้าที่นำมาให้ชมกัน

บ้านผมก็พอมีพระเครื่องของวัดไร่ขิงอยู่เหมือนกัน ก๋วยเตี๋ยวหมูตรงข้ามวัดอร่อยมาก ในวัดรู้สึกจะมีรูปปั้นน้าแอ๊ว ยอดรัก  และ ลุงล้อต๊อกอยู่อ่ะครับ  :001: (ขออภัยนอกเรื่องไปหน่อย)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้า มากครับที่นำมาให้ชม หายากและนะครับแผ่นรักหลวงพ่อไร่ขิง

สุดยอดเลย ครับ  :015:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ขอบคุณท่านพี่บางแก้วฟ้าที่นำมาให้ชมครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามแท้ๆ ...  :016:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ทำไมของผมไม่มีบ้างนะครับ :075: