ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นบูรณะหลักเมืองปัตตานี พ.ศ.2550  (อ่าน 7058 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญขนาด 3.2 ซม.

ชุดพระเนื้อว่านขนาด 3.2 ซม.

ชุดพระเนื้อว่านขนาด 5.5 ซม.

ชุดเคลือบ ขนาด 5.5 ซม.

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นบูรณะพระบรมธาตุเจดีย์ พ.ศ.2551 ผมได้มาเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา โดยได้รับแจกในงานพระราชทานเพลิงศพ เป็นกรณีพิเศษ มารดาของอดีต ส.ส.เขตหนองแขมครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยหมดเลยครับ แต่ส่วนตัวผมชอบก้นครกนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
รุ่นนี้ปลุกเสกที่วัดช้างไห้ใช่มั้ยครับบ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นนี้ปลุกเสกที่วัดช้างไห้ใช่มั้ยครับบ
พิธีปลุกเสกและบวงสรวง
....1. รวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ วันที่ 7-13 พฤษภาคม 2550
....2. พิธีทอดผ้าป่ารวบรวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ ศาลหลักเมืองปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....3. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดสำเภาเชย อ.ปะนาเระ จ.ปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....4. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ในท้องทะเล อ่าวปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....5. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดหลักเมือง อ.เมือง ปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....6. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดมุจลินทวาปีวิหาร อ.หนองจิก ปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....7. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดยางแดง(ยายเขียด) อ.โคกโพธิ์ ปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....8. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดห้วยเงาะ อ.โคกโพธิ์ ปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....9. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดทรายขาว อ.โคกโพธิ์ ปัตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....10. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ บนยอดเขาสันกาลาคีรี ต.ทรายขาว อ.โคกโพธิ์ ปัตตานี วันที่ 14 พฤษภาคม 2550
....11. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ วัดพระมหาธาตุวรวิหาร จ.นครศรีธรรมราช วันที่ 18 พฤษภาคม 2550
....12. ปลุกเสกมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ณ ศาลหลักเมือง จ.นครศรีธรรมราช วันที่ 19 พฤษภาคม 2550
....13. บวงสรวงและกดพิมพ์ปฐมฤกษ์ ณ วัดช้างไห้ อ.โคกโพธิ์ ปัตตานี วันที่ 10 มิถุนายน 2550

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับสวยๆทุกองค์เลยครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน  :054:สวยงามทุกเนื้อหาครับ :053: สำหรับผมชอบเหรียญแรกกับเนื้อกระเบื้องเคลือบครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2553, 11:05:43 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ...เห็นแล้วก็ให้นึกถึง3-4ปีก่อน..ที่กระแสองค์พ่อจตุคามท่านดังมากๆเลย

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เข้มขลัง อลังการมากครับท่าน
ครบทุกพิมพ์เลยกระมังครับ
นับถือในความศัรทธา   

ออฟไลน์ siamza16

• ปฐมะ
  • *
    • รีสอร์ทเชียงใหม่
    • อีเมล
ขอบคุณครับน่าบูชามากๆครับ

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามครับ :017:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เข้มขลัง อลังการมากครับท่าน
ครบทุกพิมพ์เลยกระมังครับ
นับถือในความศัรทธา   
ยังขาดปัดทองครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากครับ
ของผมมีสีฟ้าอยู่ครับ  :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
งามทุกเนื้อเลยครับ....ผมโชคดีตอนนั้นเล่นจตุคามอยู่ ได้เนื้อก้นครกมาเก็บไว้ในราคาบูชาเลย....โค๊ด 3ตัวหลังให้เต็มข้อเลยครับ.........รุ่นเดียวเลยที่วัดช้างไห้ออกเอง
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นนี้ผมเช่าแจกเพื่อนๆที่ทำงานทุกคน ก็หมดไปหลายอัฐทีเดียวครับ :090:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
โมทนา กุศลครับ การออกแบบนี้ท่าน ขุนพันธ์ ท่านใชแบบจากพระฝาไหกรุนางตรา หรือที่ท่านเรียกว่าพระเจ้าตะวันอธิราช
ขนาดจึงใหญ่โตมโหราฬครับ เนื่องจากสร้างกันเยอะมากๆ จึงลงเอยด้วยความเงียบ

พอหยุดนิยม ด้วยขนาดที่ใหญ่ กว่าวัตถุมงคลเดิม จึงทำให้ การสร้างออกมาระยะหลังน้อยครับ ผมยังจำช่วงที่นิยมตอนแรก
จะมีคนขนพระเครื่องเก่าๆ มาขายมั่ง มาแลก จตุคามมั่ง ซึ่ง เราก็แลกไปเยอะ เหมือนหลวปู่มาเตือนคือให้แลกให้หมด
ผมก็แลกพระหลวงปู่มาบ้าง พระเก่ามาบ้าง สมัยนั้น บางท่านแขวนที8-9องค์ บางท่านก็ ใส่แทนเสื้อกั๊ก

ก็อยากเรียนให้ทราบว่า แม้ตอนนี้ ท่านอาจจะลืมไปกันบ้างว่า องค์จตุคาม ล้อมรอบด้วยพระราหู ดังนั้น พุทธกลาคืน
หรือ พี่น้องที่ต้องบูชาหรือแขวนพระราหู ก็สามารถแขวน องค์จตุคามรามเทพที่ผ่านพิธีถูกต้อง(ของปลอม ของไม่ปลุกเสกเยอะมากๆ)ได้เช่นกันครับ ผมก็ยังบูชาท่านอยู่เหมือนเดิม^^

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นับจากวันนั้นจนถึงวันนี้ผมก็ยังศรัทธาในองค์จตุคาม-รามเทพ เวลาทำบุญผมก็ยังนึกถึงท่านอยู่ทุกครั้ง เพราะท่านเคยช่วยผมไว้ในยามที่ผมหาทางออกไม่ได้ ท่านได้สร้างปาฎิหาริย์ให้เกิดแก่ผม ทั้งที่เป็นเรื่องยากมากๆที่จะเกิดขึ้นได้ในขณะนั้น แต่เพราะผมมีศรัทธาและเชื่อมั่นอย่างแรงกล้าด้วยครับ