ผู้เขียน หัวข้อ: นำภาพพระที่ผมห้อยคล้องคอทุกวันมาให้ชมครับ  (อ่าน 8708 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่รู้คนอื่นจะห้อยเท่าผมหรือเปล่านะครับ ก็หนักพอสมควรเลยครับ
(ภาพอาจไม่ค่อยชัดเท่าไร เพราะเพิ่งถ่ายตอน23.00น.เมื่อกี้ครับ)

1) เหรียญหลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ ปี 2538

2) เหรียญหลวงพ่อมิ่ง วัดกก ปี 2539

3) เหรียญหล่อโบราณรูปไข่หลังเจดีย์หลวงพ่อไปล่ วัดกำแพง ปี 2539

4) เหรียญพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว อนุสรณ์100ปี วัดเบญจมบพิตรฯ (พอดีผมบวชพระที่วัดนี้ครับ)

5) พระสมเด็จบางขุนพรหม พิมพ์เส้นด้าย ปี 2531

6) เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ ปี 2552 ไปเช่าที่บ้าน/มูลนิธิราชสกุลอาภากร พี่ๆใจดีมากเลยครับ

7) เหรียญลงยาท้าวเวสสุวรรณ หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

8) หลวงปู่ทวด ส.ก.เหรียญกษาปณ์โมเน่ร์ เดอ ปารีส์ ฝรั่งเศส ปี 2544

9) เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ปี 2515

และอีกชุดที่ห้วยติดตัวแม้ยามอาบน้ำครับ โดยแขวนกับไหมคล้องคอเจ็ดสี หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ

1) เหรียญรุ่นสุดท้าย หลวงพ่อโอภาสี ปี 2498

2) รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ ไม่ทราบปีครับ แต่นานแล้ว เพราะไปเช่าจากวัดมาหลายองค์ แต่แจกหมดเหมือนกัน

3) รูปหล่อลอยองค์ท้าวเวสสุวรรณ2หน้า หลวงพ่ออิฐ วัดจุฬามณี จำปี พ.ศ.ไม่ได้ครับ

4) เหรียญพระมหาชนก ขนาดเล็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2553, 12:58:06 โดย aehjomthong »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดทุกๆองค์เลยครับท่าน... :016:

ของผมไม่มีเส้นประจำครับ ใส่สลับกันไปตามสถานการณ์ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยงามทุกองค์เลยครับ  หลวงปู่เอี่ยมวัดหนัง  หลวงพ่อโอภาสี  เหรียญพระมหาชนกเนื้อทองคำ ชอบๆมากๆครับ สวยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยทุกองค์ครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
เด็ดมาก

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามครับ ระวังปวดคอด้วยนะครับ :095: :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามยิ่ง ...  :016:

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
งามๆทั้งนั้น :074:

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุดยอดทุกๆองค์เลยครับท่าน... :016:

ของผมไม่มีเส้นประจำครับ ใส่สลับกันไปตามสถานการณ์ :001:

เช่นกันเลยครับ ท่าน ตามสถานการณ์ นำไป
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
งดงามเข้มขลังค่ะ
ก็ห้อยสลับไปเช่นกัน ถ้าห้อยเยอะๆในเวลาเดียวกันก็จะแปลกๆดี
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
คุณ aehjomthong คะ ทุกวันห้อยหมดทุกองค์เลยเหรอคะ^^"

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุณ aehjomthong คะ ทุกวันห้อยหมดทุกองค์เลยเหรอคะ^^"
ถ้าออกนอกบ้านก็ห้อยหมดครับ