ผู้เขียน หัวข้อ: พี่คนรักษ์พระ ช่วยตอบด่วนค่ะ พี่ ๆ คนอื่นด้วยก็ได้นะคะ  (อ่าน 1794 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
พอดีส่งข้อความหาพี่ไม่ได้ กล่องมันเต็มค่ะ

พี่ๆ ค่ะ พรุ่งนี้จะไปสักน้ำมัน เมตตา กับสาริกา และลงนะหน้าทอง

ขอคำแนะนำจากพี่ด้วยว่าควรเตรียมอะไรไปบ้าง (ดอกไม้ อะไรพวกนี้อ่ะคะ)

แล้วควรจะไปถึงสักกี่โมงดีคะ

อ้อ แล้วรบกวนช่วยแนะนำหลวงพี่ที่เมตตาแต่ละด้านให้หน่อยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ต้องเตรียมอะไรไปเลยน่ะครับ ทางวัดมีหมด ส่วนเวลาเอาเป็นช่วงเช้าก็จะดีน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม...เน้นถามพี่เจมส์  ประธานชมรมคนรักเด็กซะด้วย... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
พี่คนรักษ์ เด็ก  เอ๊ย พี่คนรักษ์พระ รีบมาตอบน้องเขาด่วนเลย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2553, 11:52:09 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ไม่ต้องเตรียมอะไรไปเลยน่ะครับ ทางวัดมีหมด ส่วนเวลาเอาเป็นช่วงเช้าก็จะดีน่ะครับ

ตามที่พี่ตี๋บอกเลยครับ ส่วนหลวงพี่มีหลายรูปครับ ลองสอบถามดูกับคนขายพานครูก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
พอดีส่งข้อความหาพี่ไม่ได้ กล่องมันเต็มค่ะ

พี่ๆ ค่ะ พรุ่งนี้จะไปสักน้ำมัน เมตตา กับสาริกา และลงนะหน้าทอง

ขอคำแนะนำจากพี่ด้วยว่าควรเตรียมอะไรไปบ้าง (ดอกไม้ อะไรพวกนี้อ่ะคะ)

แล้วควรจะไปถึงสักกี่โมงดีคะ

อ้อ แล้วรบกวนช่วยแนะนำหลวงพี่ที่เมตตาแต่ละด้านให้หน่อยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองอ่านกระทู้ นี้ดูครับ อาจจะมีคำตอบที่ต้องการ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
แหมๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่ได้เน้นถามหรอกค่ะ

พอดีเพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่

เห็นพี่แกดูประสบการณ์มากสุด

ต้องการคำตอบด่วนเลยกะถามให้ตรงเลยนะค่ะ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
พี่เจมส์......งานเข้า :009:

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ไปแค่ตัวกะใจที่ศรัทธาครับ  พระอาจารย์รูปไหน ก็เมตตาทั้งนั้นครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ลงนะหน้าทองก็กุฏีหลวงพี่ติ่งเลย สักน้ำมันกุฏีหลวงพี่ติ่งหรือหลวงพี่แป๊วก็ได้อยู่ใกล้ๆกัน
นะหน้าทองชุดใหญ่ 100 ชุดเล็ก 70 ค่าพาน 50 ค่าครู 25 ใส่ซองก็ได้ไม่ใส่ก็ได้ ครับ
  หลวงพี่ติ่งลงแต่นะกับสักน้ำมัน หลวงพี่แป๊วสักหมึกกับน้ำมัน ควรมาเช้าๆ 8 โมงกว่าๆยิ่งดี
 วันนี้ผมไปสักกับหลวงพี่แป๊วคนเยอะมากครับมา วันนี้เราเจอกันหรือเปล่า