ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆๆ ใครรู้ที่บูชาพระเวชสุวรรณ  (อ่าน 4035 ครั้ง)

ออฟไลน์ 123456

• ทุติยะ
  • **
พี่ๆๆ  มีวัดไหนให้บูชาพระเวชสุวรรณ มังคับ บอกหลายวัดก็ได้นะคับ :093:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: พี่ ๆๆ ใครรู้ที่บูชาพระเวชสุวรรณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2550, 08:01:15 »
อยากได้แบบไหนล่ะครั องค์ตั้งบูชาหรือว่าขนาดห้อยคอ ถ้าตั้งบูชาที่ผมเห็นมีตอนนี้ก็ที่วัดกลางบางแก้ว สร้างและปลุกเสกไตรมาสปี 49 โดยหลวงปู่เจือครับ สูงประมาณ 10 นิ้วได้มั้งราคาไม่แน่ใจ
ถ้าอยากได้แขวนคอ ของดีๆแนะนำไปวัดสุทัศน์ครับ ของเก่าๆอาจจะมีหลงเหลืออยู่บ้าง หรือเบี้ยน้อยหน่ยก็เอาของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลมครับ เนื้อขอมโบราณราคา 600 ช่วงนี้ของท่านกำลังแรงและศิลปะสวยดีมากครับ มีหลายเนือ้ แต่ต้องระวังช่วงนี้ปลอมกันสะบัด  :100:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ 123456

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: พี่ ๆๆ ใครรู้ที่บูชาพระเวชสุวรรณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2550, 01:49:30 »
อยากได้แบบแขวนคอนะคับ ถ้าไปเป็นการรบกวนบอกทางไปวัดหรืออยู่จังหวัดไหนได้ใหมคับขอบคุณคับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2550, 06:26:17 »
ถ้าไม่จำกัดว่าต้องบูชาจากวัดเองโดยตรง ก็ต้องตามศูนย์พระเครื่องที่มีมาตรฐาน ตามห้างใหญ่ๆ เช่นห้างพาต้า เดอะมอลล์ บางแค
ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต แต่ที่แนนะนำ นิยม เกร็ดมณี วัดกระจับพินิจ เจ้าเก่า เจ้าเดิม บริการมา 20 กว่าปีแล้ว ของเอามาจากวัดโดย
ตรง ไม่รับดูพระ ไม่รับซื้อพระ ไม่ขายของเก้ (อยู่สำเหร่ กทม.) ไม่ได้โฆษณาให้นะครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2550, 06:41:03 »
อยากได้แบบแขวนคอนะคับ ถ้าไปเป็นการรบกวนบอกทางไปวัดหรืออยู่จังหวัดไหนได้ใหมคับขอบคุณคับ

เห็นมีที่ วัดไผ่ล้อม นครปฐม (หลวงพ่อพูล) มีท้าวเวสสุวรรณ เนื้อโลหะ และ เนื้อผงตะเคียน คงไปถูกนะครับ ก่อนถึงองค์พระปฐม

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มี.ค. 2550, 01:04:24 »
เข้ามาอ่านครับผม
ช่างกล บุรณพนธ์ 19