ผู้เขียน หัวข้อ: ใครแนะนำผมได้มั่งกรุณาอ่านข้างใน  (อ่าน 2035 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คืออย่างงี้ครับ ผมอยากไปวัดบางพระมั่งง่ะ คือว่า ลงที่สถานนีรถไฟ แล้วไปไหนต่องับ เดวหลงจะไปล่ะครับ ไม่ไหวแล้วแรงศรัทธาจะดึงตัวผมไปแล้ว

แต่กลัวแรงศรัทธาพาผมหลงน่ะครับ (ล้อเล่นน่า) ยังไงใครรู้บอกทีครับ ผมมาจากเขต หลักสี่ ครับ ช่วยชี้แนะทีครับ เป็นกุศลต่อคนศรัทธาอีกคนด้วยครับ :054:

ปล.มีโอกาสจะมาสนองคุณครับ  :053: :053: :053: :017:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ใครแนะนำผมได้มั่งกรุณาอ่านข้างใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2550, 10:08:40 »
ขอขอบพระคุณมากครับ ขอให้หล่อสวยวันสวยคืนรวยวันรวยคืนนอนอยู่มีเงินมาให้ถึงบ้านครับผม ;)

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: ใครแนะนำผมได้มั่งกรุณาอ่านข้างใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 12:00:37 »
ือืม....ผมเคย  ไปแต่สายใต้ใหม่  ขึ้นรถ นครปฐม ที่สายใต้ แล้ว ลงที่แยกท่านา  และข้ามถนนมาอีกฝั่งนึง เพื่อรอรถ สีส้มๆ  ที่สามารถแล่นเข้าสู่วัดได้โดยตรง ครับ :075: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 09:44:30 »
ขอบคุณ พุทธานุภาพ มากครับผมชอบ ตรง "อยากเป็นคนเหนือคน ต้องแลกตัวตน กับอาคมศาตรา"  จังเลย อิอิ ;D

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 10:29:04 »
การมาวัดบางพระ มารถไฟจากหลักสี่ มาลงที่ หัวลำโพง ต่อรถ สาย 7 หรือ ปอ.สาย 7 มาลงตลาดบางแค แล้วต่อ
รถ บขส. สาย 83 กรุงเทพฯ - นครปฐม หรือ สาย 76 กรุงเทพ - ราชบุรี มาลงที่ท่านา แยกเข้าอำเภอนครชัยศรี แล้วข้ามฝั่ง ต่อรถไป
วัดบางพระ ถึงแน่นถ้าไม่นั้งรถเลย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 10:34:16 »
ขอบคุณมากครับ ขอถามว่าค่าใช้จ่ายในการเดินทางจากหลักสี่ไปประมาณเท่าไรครับ ;)