ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ ๆค่ะ  (อ่าน 1220 ครั้ง)

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ปรึกษาพี่ ๆค่ะ
« เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 02:55:28 »
อยากจะทราบว่า อาจารย์ที่สัก สายวัดบางพระที่ ทางภาคใต้มีอยู่บ้างหรือป่าวค่ะ อยากจะไปเองและพาแฟนไปแต่ตอนนี้ยังไม่สะดวกหลาย ๆ เรื่อง ลูกยังเล็ก อยากให้แฟนได้สักสายของวัดบางพระก่อนที่จะไปเป็นทหารอ่ะค่ะ อยากลองดูที่ใกล้ ๆ ก่อน อาจจะไม่เกินกำลังที่จะไปนะ่ะค่ ตอนนี้ อยู่ที่พังงาค่ะ แนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ตอบ: ปรึกษาพี่ ๆค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 03:03:40 »
  อีกเรื่องที่อยากสอบถามค่ะว่า หนังปะกำช้าง มีพุทธคุณในด้านใดค่ะ พอดีได้มาจากวัดป่าที่ ห้วยแถลง จ.บุรีรัมย์ ค่ะ พระอาจารย์ท่านให้แต่ไม่ทันได้สอบถามพุทธคุณ (แบบว่ารีบกลับค่ะ) รบกวนพี่ๆ ด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 02:57:15 »
แล้วรู้จักอาจารย์ที่สักสายวัดบางพระที่ทางภาคเหนือหรือเปล่าผมอยู่ที่เชียงรายครับนานๆถึงจะได้ไปทีอ่ะครับ
ใครรู้ช่วยตอบผมหน่อยน่ะครับ
ขอบคุณครับ 06; 41; 11;

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2553, 05:41:04 »
แล้วรู้จักอาจารย์ที่สักสายวัดบางพระที่ทางภาคเหนือหรือเปล่าผมอยู่ที่เชียงรายครับนานๆถึงจะได้ไปทีอ่ะครับ
ใครรู้ช่วยตอบผมหน่อยน่ะครับ
ขอบคุณครับ 06; 41; 11;

หลวงพี่ญา   วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง สายวัดบางพระแท้ครับ 25;

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:39:59 »
หลวงพี่ญา   วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง
อยู่ตรงไหนครับผมไปไม่ถูกครับมีแผนที่ให้ดูรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ