ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์ของวัดบางพระที่สมาชิกชอบที่สุดคับ  (อ่าน 10112 ครั้ง)

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ลายยันต์ของวัดบางพระท่านสมาชิกชอบลายยันต์ไหนมากที่สุดคับ(ลายยันต์ของวัดบางพระดีทุกยันต์คับ)
โดยส่วนตัวผมชอบ ยันต์แปดทิศ คับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
แปดทิศอีกหนึ่งเสียงครับ...

เสือตีนโต(เสือครู)ด้วยจ้า อิอิอิอิ...{^_^}...

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
แปดทิศอีก หนึ่งเสียงครับ  :053:

ออฟไลน์ numxs

• จตุตถะ
    • อีเมล
แปดทิศ ครับ ว่าแต่ยันต์ของผมไม่ค่อยเข้มเลยเป็นจุดๆด้วยครับ
จะให้อาจารย์ที่สักให้เรา สักทับให้เข้มได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
แปดทิศกับงบน้ำอ้อยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ผมชอบ หอมเชียง กับ เสือครูครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 ผมชอบ ยันต์แปดทิศ+ยันต์แม่ทัพ (ปัทมึน ครับ) :016:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ชอบเสือกับยันต์ตะกร้อครับผม  :015:

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
จริงๆชอบทุกๆลายครับ
แต่ชอบ ยันต์แม่ทัพ  ครับ :025: :025: :025:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบยันต์ครู เก้ายอด สาริกา แปดทิศ งบน้ำอ้อย 29 ยอด
เป็นความปราถนา อย่างแรงที่อยากมี แต่ที่สุดของที่สุด คือ หอมเชียงครับ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนตัวชอบแปดทิศ+เสือตีนโต ครับ
เพราะว่า น่าจะเป็นยันต์ที่เป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
โดยส่วนตัวแล้วชอบทุกยันต์นะคะ
เพราะไม่ว่ายันต์อะไรที่เป็นของวัดบางพระ
ทุก ๆ ยันต์ดีหมดแหล่ะค่ะ
แต่ที่จำได้ไม่ลืมเลยครั้งแรกที่สักเก้ายอดมา
แล้วซิ่งแมงกะไซค์โดนรถเมล์เฉี่ยว
แต่โชคดี๊ โชคดี ไม่เป็นไรสักกะนิด
ส่วนคนขับแขนถลอกค่ะ
แล้วหลังจากนั้นก็ได้รับเมตตากระทู้ ๗ แบก มาค่ะ
-ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ศรัทธาทุกยันต์นะค่ะ แต่ถ้าขอได้ก็คงเป็น เสือ หรือ หนุมาน ค่ะ  :054:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
เก้ายอด...ตลอดกาล  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
29 ยอดครับ...
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ plant_33

• ตติยะ
ผมชอบทุกยันต์ที่เป็นวัดบางพระแหละครับ
แต่ลึกๆ จะชอบยันต์แปดทิศครับ เพราะเป็นเอกลักษณ์ของทางวัด :016: :015:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวแล้วผมชอบเก้ายอดกับเสือตีนโตครับ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
โดยส่วนตัวแล้วชอบทุกยันต์นะครับ
เพราะไม่ว่ายันต์อะไรที่เป็นของวัดบางพระ
ทุก ๆ ยันต์ดีหมดครับ
เสือ หรือ หนุมาน

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
  "ศรัทธาทุกความเมตตาจากท่านพระอาจารย์ทุกๆท่านที่สักให้ทั้งหมดครับ"

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
  ผมชอบยันต์พุฒซ้อนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2553, 12:57:38 โดย addydesign »

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
ยันต์ที่ได้จากวัดบางพระถือว่าสำคัญหมดไม่ว่าจะได้ยันต์อะไรก็ตามครับชอบหมด.......... :054:
พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
 :005: :005: :005:
ผมก็เห็นด้วยครับ สวยทุกยันต์ครับ อิอิ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ลายยันต์ของวัดบางพระที่สมาชิกชอบท&
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 08:17:30 »
เก้ายอด,แปดทิศ,แม่ทัพ,พุฒซ้อน,งบน้ำอ้อย, เสือตีนโตครับ
 :054: :054: :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2553, 08:18:11 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »