ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับล็อกเก็ตหลวงปู่ครับ  (อ่าน 3437 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ

ได้ภาพมาจากWeb Site แห่งหนึ่งแต่จำไม่ได้ว่าWeb อะไร ขออภัยท่านเจ้าของภาพด้วยนะครับที่ไม่ได้ ให้ Credit นะครับ

อยากทราบว่า สร้างปีไหน จำนวนการสร้าง และก็ทันหลวงปู่หรือเปล่าอะครับ คืออยากได้มากๆเลยครับล็อกเก็ตรุ่นนี้ เห็นหลวงปู่ยิ้มเมตตาดูแล้วมีความสุขมากๆครับ แต่ไม่มีข้อมูลความรู้อะไรเลยน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ ครับ  :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
 ทราบแต่รุ่นนะครับ รุ่นอิทธิมหาลาภครับ รายละเอียดที่ถามมารอผู้ทราบมาตอบให้แล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2553, 12:44:32 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ล็อกเก็ต รุ่นอิทธิมหาลาภ องค์นี้ฉากทอง ฝังตะกรุดทองคำด้านหลัง องค์นี้ถ้าจำไม่ผิดองค์นี้ลงในเว็ป-พระ ครับ ซึ่งเจ้าของก็เป็นศิษย์บางพระเช่นกันครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
รุ่นนี้ค่อนข้างหายาก เพราะสร้างน้อยครับ
ออกจากวัดสมัยนั้นปี จำไม่ได้แน่ชัดช่วง 2534 -36 ทันหลวงปู่แนนอน
ถ้าจำไม่ผิดราคาองค์ละ 1,500 บาทครับ ก็สูงเอาการอยู่ในสมัยนั้นอ่ะนะ
ด้านหลังบรรจุของดีๆไว้เพียบเลย มีตะกรุด และวัตถุเป็นชิ้นสีขาวๆ คล้ายเขี้ยวเสือหรืองาช้าง
ไม่มีข้อมูลบอกไว้ว่าคืออะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2553, 05:59:52 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รุ่นนี้ค่อนข้างหายาก เพราะสร้างน้อยครับ
ออกจากวัดสมัยนั้นปี จำไม่ได้แน่ชัดช่วง 2534 -36 ทันหลวงปู่แนนอน
ถ้าจำไม่ผิดราคาองค์ละ 1,500 บาทครับ ก็สูงเอาการอยู่ในสมัยนั้นอ่ะนะ
ด้านหลังบรรจุของดีๆไว้เพียบเลย มีตะกรุด และวัตถุเป็นชิ้นสีขาวๆ คล้ายเขี้ยวเสือหรืองาช้าง
ไม่มีข้อมูลบอกไว้ว่าคืออะไร

ขออนุญาตครับ

ล๊อกเก็ตทันหลวงปู่ครับ

ผมได้ยินมาว่า ตะกรุดทองคำให้บูชา 10,000 บาท ตะกรุดเงินน่าจะ1,500 บาท

เพื่อจัดหาทุนซิ้อรถ ไม่มั่นใจว่ารถพยาบาล หรือเปล่าครับ

วัตถุสีขาวคือ "เขี้ยวเสือ" ขูดเป็นฝอยครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตะกรุดทองคำสร้าง 200 องค์ หลวงพี่ตั๊กทำครับรุ่นนี้ออกวัด 7500 บาทครับ

...
ตะกรุดทองคำรุ่นนี้หลวงพ่อท่านเมตตาจารให้ทุกดอกครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
สวยมากครับพี่ ยังมีให้เช่าอีกใหมครับ
และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
 20; 20; 20; 20; 20;

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่าน ที่เมตตาให้ข้อมูลและคำปรึกษา ครับ ด้วยความเคารพ  :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตทุกท่านเพิ่มเติมข้อมูลเพื่อความถูกต้องไว้ใช้อ้างอิงกันต่อๆไป 
(อ้างอิงจากประกาศใน นิตยสารนะโม ฉบับเดือนตุลาคม 2534)
รุ่นนี้มีการสร้างในปลายปี 2534 ครับ
มี 2 แบบเท่านั้น คือ
แบบแรก ด้านหลังบรรจุตะกรุดทองคำแท้ หนักถึง 3.9 กรัม สร้างเพียง 199 องค์ ราคาตอนสั่งจอง วัดตั้งไว้ 6,999 บาท
แบบที่ 2 ด้านหลังบรรจุตะกรุดเงินแท้ สร้างเพียง 399 องค์ ราคาตอนสั่งจองจากวัด 1,999 บาท 
ด้านหลังทั้งสองแบบจะมี "เส้นเกศาหลวงปู่เปิ่น" ด้วยทุกองค์ 
มวลสารพิเศษที่ผสมอยู่คือ "ผงเขี้ยวเสือรุ่นแรก" เป็นชิ้นใหญ่บ้าง เล็กบ้าง มีทุกองค์
นอกจากนี้ยังมี ผงกะลาตาเดียวที่ปหลวงปู่ปลุกเสกแล้วผสมอยู่ด้วย
หลวงปู่ปลุกเสกเดี่ยว ตลอดไตรมาส 
เป็นของดี ที่หายาก ลูกศิษย์ลูกหาจับจองหมดไปจากวัดตั้งแต่ยังไม่เริ่มปลุกเสกเลยครับ

เรื่องก็ด้วยประการฉะนี้ครับ

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
สวยงามมากครับ ตอนนี้ยังมีเหลืออยู่ที่วัดีกหรือเปล่าครับ ถ้ามีบุชาที่ไหนครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม