ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ดร.พระครูอุดมประชานารถ  (อ่าน 2180 ครั้ง)

ออฟไลน์ timsongpinong

• ทุติยะ
  • **
 15; 15; 15;ช่วยติชมหน่อยนะครับ 03; 03; 03;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2553, 04:07:28 โดย timsongpinong »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: เหรียญ ดร.พระครูอุดมประชานารถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 05:08:10 »
สวยมากครับ ขอบคุณมากที่เอามาให้ชมนะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ ดร.พระครูอุดมประชานารถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 05:15:11 »
สวยมากครัีบ  :002:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 06:07:38 »
 :025: :025: :025:ขอบคุณครับ ที่มาเยี่ยมชม :109: :109: :109:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 06:16:12 »
สวยงามมากเลยครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 03:27:41 »
 :114: :114: :114:ขอบคุณครับ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 03:37:03 »
มีอีกแบบที่เป็นเหรียญกลมก็ดี มีพุทธคุณทาง ปัญญาการเรียนครับ เช่น จำง่าย คิดเป็นตรรกกะ สมัยเรียน ผมก็แขวน คุยกับโปรเฟสเซอร์ดีมาก ตอนนั้นโจรขึ้นบ้าน โขมยไปแล้วครับ เสียดายมากๆ เหรียญ หลวงพ่อที่มีคำว่า ดร. ก็พุทธคุณทกางการศึกษาชัดเจนครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:25:42 »
มีเหมือนกัน เหรียญนึงครับ  :002:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 11:17:53 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยงามครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 12:44:02 »
ใครมีเหรียญดร หลวงพ่อเปิ่น ถ้าสอบไม่ผ่านสักที ลองบนสิว่า ถ้าสอบผ่าน หรือเรียนจบ จะใส่จีวรเงิน (ผมบนจีวรเงินชุบทองคำขาวฝังพลอย)
ให้ท่าน แล้วพยายามทำให้ดี พอถึงวันสอบจะมีอะไรแปลกๆเกิดขึ้นเช่น
เราไปสาย ฝนตกหนัก professor ที่คุมสอบ กลับไม่ได้ติดฝนรถติดหนัก ไปถึงก็ยังทัน สภาพ professorทุกท่าน อยากพักผ่อนมากๆ
say yes อย่างเดียว (ค่อพยายามให้จบเพราะอยากกลับแล้ว)

Professor มารวมกันโดยมิได้นัดหมาย ถ้าเราอ่านมาเยอะ เฉลยเอยโพยเอย อะไรเอ่ยจะให้เราทบทวนเต็มไปหมด

ถ้าเราสอบ ปากปล่าวหรือpresent งาน จะไหลลื่นมากๆ อะไรติดอะไรขัด จะมีคำเดียวคือ OK OK ไปหามาเสริมให้ทีหลังนะ
เราก็งง งง งง และงง

ถ้านัดProfessor ยาก หรือ คุยด้วยไม่เข้าใจ ให้อาราธนา แล้วเข้าไปคุย แหะๆจะคุยง่ายขึ้นจริงๆ  ยุคนั้นผมแขวนติดตัวตลอดครับ
มาซบเซาหลัง โจรเอาไปเสียดายมากๆ
ยังจำประสพการณ์ ได้เลย

พอผ่าน แล้วก็ เหลือIDP หรือ Individual studdy ก็ลุยโปรเจ็ก ก็ได้โปรเฟสเซอร์ เฉพาะด้านมาช่วยแบบฟลุกๆ จบมาแบบฟลุกๆ
จำได้ว่าปี45 หรือ 50 นี้แหละเหรียญ กลมไม่มีหู เขียน ดร.พระอุดม ประชานารถ ด้านหลังเป็นพระราหู กับดวงชะตา สีแบบทองแดงๆ
คิดถึงมากๆ สมัยนั้นผมมีแค่ ตะกรุดหอมเชียงแขน กับเหรียญดร.หลวงพ่อเปิ่นกับสมเด็จ(มารู้ภายหลัง)เก๊เป็นพวงๆไปพบอาจารย์
 :075:ถ้าไม่มีหอมเชียง กับ เกรียญดร.หลวงพ่อเปิ่นผมว่าป่านี้จะจบไหมยังไม่รู้เลย สอบcomprehensive ยากมากๆ คณะอาจารย์นั่งเรียงกัน
เราไปยืนตรงกลาง แต่หลวงพ่อก็ช่วยให้ผ่านได้ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ สักน้ำมัน ด้วยพอตอนฝนตก ฟันบนกระทบฟันล่าง แกร่กๆ ปากสั่นหนาวมากๆ
แต่ไม่เป็นไข้แหะ แปลกจริงๆ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 04:48:03 »
 :053: :053: :053:ดีมากเลยครับประสบการณ์ จะได้เอาไปให้ลูกชายห้อย :005: :005:

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 05:26:10 »
 20; 20; 20; 20; 20;

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 05:26:10 »
เก็บรักษาสภาพได้ดีมากครับ สวยเห็นชัดสภาพใหม่แสดงว่ายังไม่ได้ผ่านการใช้งาน
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 07:57:01 »
ขอบคุณครับ ที่มาเยี่ยมชม