ผู้เขียน หัวข้อ: พระองค์นี้มีกุมารทองสถิตอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 931 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คืออย่างนี้ครับ..เมื่อวานนี้ผมได้พระผงหลวงพ่อแย้ม วัดสามง่ามมาองค์นึง
ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อแย้ม..ด้านหลังเป็นรูปกุมารทองรู้สึกจะเขียนไว้ว่า
"กุมารทองเจริญลาภ"หรือ " กุมารทองเจริญผล " นี่แหละ..ผมไม่แน่ใจ
เพราะตัวหนังสือไม่ชัด...ดูตามภาพก็แล้วกันครับ..แบบเดียวกันเลย..ผม
ยืมภาพเค้ามาอีกที

จึงอยากขอเรียนถามเพื่อนๆทุกท่านโดยเฉพาะคนที่เป็นสายตรงวัดสามง่ามครับ
ไม่ทราบว่าพระรุ่นนี้สร้างในปีไหน..กุมารทองด้านหลังองค์พระนั้นหลวงพ่อท่านเสก
ให้มีตัวตนสถิตอยู่จริงๆหรือเพียงประทับไว้เป็นสัญลักษณ์เฉยๆ
และ พระรุ่นนี้สร้างด้วยมวลสารแบบเดียวกับที่สร้างกุมารทองมั้ยครับ..
รบกวนแค่นี้ครับผม...ขอบพระคุณล่วงหน้าขอรับ