ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพวัตถุมงคลชุดที่ 2 (พระผง) รำลึกพระคุณหลวงปู่เปิ่น  (อ่าน 1573 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เป็นภาพรวมวัตถุมงคลชุดพระผง หลายยุค หลายสมัย จากหนังสือ
"อภิญญาฤทธิ์จิตตานุภาพหลวงพ่อเปิ่น" สำนักพิมพ์วิศรุต ปี 2535
ชมกันเลยครับ
ภาพแรกนี่ค่อนข้างหายากแล้วครับ (พระที่อัญเชิญมาแสดง ล้วนสร้างที่วัดบางพระ ไม่ได้รวมชุดที่สร้างวัดโคกเขมา) 

ภาพที่ 2 เป็นอีกชุดที่หมดจากวัดในเวลาอันสั้นมาก ของปลอมมีเพียบเลย   

ภาพที่ 3 ชุดนี้ก็น่าเก็บสะสมมากๆครับ ยังไม่เกินความสามารถของมนุษย์เงินเดือนแบบผม อิ อิ

พระคุณครูบาอาจารย์ปกปักรักษาทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกันครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ