ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับวัตถุมงคลของผม รบกวนช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 1738 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
นี่คือรูปตอนที่ได้มาช่วงต้นปี 53 ครับ

และนี่คือรูปปัจจุบันที่ผมใช้ใส่ติดคออยู่เป็นประจำ เกิดมีเม็ดสีขาวเล็กๆขึ้นอยู่รอบฐานครับ ไม่รู้ว่าคืออะไร รบกวนช่วยหาคำตอบให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ถ้าดูไม่ผิดน่าจะเป็นเสือเรซิ่นใช่ไหมครับ ถ้าดูผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ  แล้วใส่ติดคออยู่เป้นประจำใส่อย่างไรครับ เลี่ยมแบบถอดหรือว่าใช้ใสปรอทแคปซูลหรือผูกเชือกแล้วห้อยโล่งๆ รายละเอียดมีไม่หมดนะครับเลยบอกยาก

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ทางที่ดีเอาไปใส่กรอบเหอะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
คือ ผมเลี่ยมแบบใส่หลอดครอบเอาไว้ แล้วใส่ติดคอประจำครับ เป็นเสือเรซิ่นครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
นี่คือรูปตอนที่ได้มาช่วงต้นปี 53 ครับ

และนี่คือรูปปัจจุบันที่ผมใช้ใส่ติดคออยู่เป็นประจำ เกิดมีเม็ดสีขาวเล็กๆขึ้นอยู่รอบฐานครับ ไม่รู้ว่าคืออะไร รบกวนช่วยหาคำตอบให้ด้วยครับ

ถ้าเป็นเม็ดสีขาวใส หรือ ไม่ค่อยใสเท่าไหร่
น่าจะเป็นพระธาตุเสด็จครับ  เรียกว่า  ปัถวีธาตุครับ  ของผมก็มีครับใส่เจดีย์ที่กราบไหว้ครับ
***ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษนะครับ***
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
แปลกดีครับ เพิ่งเคยเห็นครับ

ออฟไลน์ joke

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คงจะจริงครับ  สวยดีอีกแบบ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ราหรือป่าวครับ แผ่นที่ใส่รองภายในบางที่ก็โดนเหงื่อเราจนอับชื้น ผมยังเคยเจอเลยครับเป็นราขึ้นบริเวณแผ่นที่ใส่รอง

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็เคยเจอ ที่พระเนื้อผงของหลวงปู่ชื่นนะครับ ดูแล้วคล้ายรา หรืออะไรสักอย่างที่มาจากแมลง เพราะเห็นมีเม็ดอะไรเล็กๆมาแซมอยู่ (เดาว่าคงเป็นพวกไข่ของแมลง)
เลยใช้แปรงขนอ่อนปัดออกเลย