ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อเปิ่น เพิ่งได้มาเมื่อวานครับ  (อ่าน 2487 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไรครับ?

และที่ระลึกในงานทอดกฐินสามัคคี

เสาร์5 พ.ศ.2536 ฝังพลอย ตะกรุดเงิน

เมตตา บารมี สร้างโรงพยาบาล

ฉลองพัดยศฯ2537

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
สวยครับสวย
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ชอบเสาร์๕ ปี ๓๖ มากๆครับ ...  :016:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...งดงามทุกองค์เลยครับท่าน..aehjomthong ..ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน :114:
...สำหรับองค์แรกนั้น..เป็นพระผงพุทธคุณลายเสือ สร้างเมื่อปี..2540..มีจำนวน..หนึ่งพันองค์เท่านั้นเองครับ.. :025:
...ผิดพลาดประการใดข้าน้อยขออภัยไว้..ณ.ที่นี้ด้วยครับ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามทั้งหมดเลยครับ สุดยอด
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"