ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม  (อ่าน 1624 ครั้ง)

ออฟไลน์ lek362

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถาม
« เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 12:32:14 »
:050:อยากทราบว่าที่วัดบางพระมีเครื่องราง หรือวัตถุมงคล ที่ให้ประชาชนได้บูชาตอนนี้มีอะไรบ้าง เอาแบบทางวัดบางพระเป็นผู้สร้างหรือทางวัดปลุกเสกเองอะครับ อยากไดตะกรุดขลาดเอวอะครับ ช่วยแนะนำด้วย (ขอขอบคุณครับ) :053:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 12:59:20 »
เยอะแยะมากมายครับ จนบอกไม่หมดครับ ต้องมาที่วัดนะครับ กุฏิใหญ่ครับ ลองแวะเข้าไปเยี่ยมชมได้ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 01:19:31 »
เยอะแยะมากมายครับ จนบอกไม่หมดครับ ต้องมาที่วัดนะครับ กุฏิใหญ่ครับ ลองแวะเข้าไปเยี่ยมชมได้ครับ
ตามนี้เลยครับ ถ้าจะให้เรียบเรียงคงยากครับ เยอะมากๆๆๆๆๆๆ ต้องใช้เวลา เอาเป็นว่า ขึ้นไปดูที่กุฏิใหญ่เลยครับ   :016:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 03:56:27 »
ที่ตู้ในกุฎิใหญ่ เท่าที่จำได้จะมี
พระพิมพ์ปรกโพธิ์สะดุ้งกลับ ปี 35 รุ่นสร้างโรงพยาบาล เนื้อผงกระเบื้องโบสถ์ และเนื้อโลหะหล่อ (ทันหลวงปู่!!)
เสือนั่งทองเหลือง ปี 43 (ทันหลวงปู่!!)
พระปิดตารุ่น เสาร์ห้า ปี 36 (ทันหลวงปู่!!)
เหรียญปั๊มป์ เหรียญหล่อ รุ่นต่างๆ เนื้อทองแดง เนื้อเงิน 
พระผงรุ่นต่างๆ 

ตะกรุด หนังเสือแบบต่างๆ
งาแกะ
เขี้ยวแกะ
หัวเสือบูชาครูโลหะ เพ้นท์สี หลังมีหนังเสือ ตะกรุด และ พลอย
ผ้ายันต์หลวงปู่ แบบต่างๆ ขนาดต่างๆ
สติ๊กเกอร์แปะรถ แปะกระจก     

พระบูชา หลวงปู่เปิ่น 3  5 7 9 นิ้ว และขนาดใหญ่กว่านั้น
พระสังกัจจายน์ ขนาดบูชา ต่างๆ
นางกวักขนาดต่างๆ 

มีทั้งแบบทันหลวงปู่ และไม่ทัน ให้ถามหลวงพี่เชษเลยครับ
ท่านจะบอกให้จนหมดข้อสงสัย
ถ้าญาติโยมไม่มาก ท่านไม่ยุ่งเกินไปท่านหยิบตำราออกมากางให้ดูประกอบการอธิบาย
ค่อยๆดูไปครับ ไม่ต้องรีบร้อน   

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 04:42:04 »
 O0...มองๆปู่ฤษีแบบนั่งไว้องค์นึงฝังตะกรุดเงินคู่+เกศา..
...หลวงพี่บอกว่าทันหลวงพ่อ..เกิดอยากได้ :025:..ตั้งใจเก็บเล็กผสมน้อย..
...พอเก็บตังค์ได้..เดินไปที่กุฏิ..มีศิษย์ผู้โชคดีได้ไปอีก..อดเลยเรา..ฮือฮือ 41;

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 05:01:15 »
O0...มองๆปู่ฤษีแบบนั่งไว้องค์นึงฝังตะกรุดเงินคู่+เกศา..
...หลวงพี่บอกว่าทันหลวงพ่อ..เกิดอยากได้ :025:..ตั้งใจเก็บเล็กผสมน้อย..
...พอเก็บตังค์ได้..เดินไปที่กุฏิ..มีศิษย์ผู้โชคดีได้ไปอีก..อดเลยเรา..ฮือฮือ 41;

:034: สงสัยคนที่ตัดหน้าท่าน น่าจะเป็นคนนี้ . . . นะ . . . ครับ   :095:

v
                                                        v
                                                        v
                                                        v

ปู่ฤๅษีประสิทธิ์มนต์เนื้อตะกั่ว ฝังตะกรุดและเกศาหลวงปู่เปิ่น สุดยอดเลยครับ :016:

เห็นราคาที่กุฏิใหญ่แล้วเข่าอ่อนเลย :095:

ได้มาบูชาแล้วหนิเจ๊  ชิมิ ชิมิ

ลองดู

v
                                                        v
                                                        v
                                                        v

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,18248.msg158736.html#quickreply

-----------------------------------------------  :037: -----------------------------------------------------

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 05:45:00 »
มีทุกอย่างครับที่กุฏิใหญ่ :002:
รักและศรัทธา