ผู้เขียน หัวข้อ: ค้นหาที่บ้านเจอ 1เหรียญ หลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 1439 ครั้ง)

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
เห็นเพื่อนสมาชิกเอามาโพสโชว์กัน ก็เลยเกิดความอยากได้อยากมี จึงทำการลื้อค้นที่บ้าน ปรากฎว่าพบ 1 เหรียญครับ อยากทราบข้อมูล เหรียญนี้ครับ

เป็นเหรียญเล็กๆ น่ะครับ ขออภัยครับ..ความสามารถกล้องถ่ายได้แค่นี้จริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากได้ไว้บูชา ก็เจอ ดีใจด้วยนะครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขอบคุณครับท่าน ~เสน่ห์โจรสลัด~ แสดงว่าเหรียญนี้ออกที่วัดบางพระจริงและทันหลวงพ่อ

ถึงเหรียญนี้ไม่สวยไม่เด่น แต่ก็ขอให้เป็นหลวงพ่อก็พอแล้ว และไม่ได้ต้องการมากกว่านี้ ขอบคุณครับท่าน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
อย่างนี้ต้องลองไปค้นหาดูที่บ้านบ้างแล้วครับ เผื่อจะเจออย่างท่าน sweetgarm
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
เหรียญนี้ออกมาเป็นที่ระลึกสร้างโรงเรียนวัดบางพระ ปี2536 ครับ ทันหลวงพ่อแน่นอนครับ... :054:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
โชคดีจังเลยนะครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขนาดเหรียญเล็กใหญ่ไม่ใช่เรื่องสำคัญ
รุ่นไหนก็ไม่ใชประเด็น
ขอให้เป็นหลวงปู่เปิ่น ที่มีการจัดสร้างและปลุกเสกถูกต้อง
เท่านั้นก็สุดๆแล้ว
ลองนำไปเลี่ยมแล้วอารธนาติดตัว แล้วจะเห็นได้ด้วยตัวเองครับ