ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คืออะไรครับ ใครดูออกบอกที  (อ่าน 3921 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นี่คืออะไรครับ ใครดูออกบอกที
« เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 06:02:09 »
ขอบคุณครับที่มาดูให้ ใครรู้บอกทีครับ ถ้ารู้สำนักยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: นี่คืออะไรครับ ใครดูออกบอกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 07:49:20 »
ชานหมาก  หรือว่า น้ำหมาก นั้นเอง!!

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตอบ: นี่คืออะไรครับ ใครดูออกบอกที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 08:08:50 »
พระผงจันทร์ลอย ไม่แน่ใจน่าว่าเป้น ขอ งหลวงพ่อเงิน หรือป่าว ( พระผงจันทร์ลอยสิบทัศ ) ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 09:01:57 »
เห็นด้วยตามน้าจัน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 09:35:16 »
น่าจะเป็น งบน้ำอ้อย พระสายสุพรรณบุรี มีหลายสำนัก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 09:53:30 »
งบน้ำอ้อยครับผม ถูกต้องครับ  ;D  ;D  ;D   ;D  ;D

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 09:53:50 »
คุณโยคี ตาคม จริงๆ

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 01:23:45 »
น่าจะเป็นของหลวงพ่อเนียม วัดน้อย สุพรรณบุรี
ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 03:05:49 »
นี่คือ งบน้ำอ้อย มี พุทธคุณ ทาง อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด  อาตเป็นของหลวงพ่อเนียม วัดน้อย สุพรรณ ครับ ฟันธง........
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 09:42:09 »
อิอิ ผมแค่เอามาถามเพื่อความแน่ใจ เหนลุงบอกว่าเปน งบน้ำอ้อย ทางสุพรรณ คนในนี้เก่งกันจริงๆๆ  ;D

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 เม.ย. 2550, 10:56:33 »
อิอิ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เม.ย. 2550, 02:45:35 »
เห็นด้วย๛พุทธานุภาพ๛ ::)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พ.ย. 2550, 06:06:50 »
งบน้ำอ้อยครับ เอ่อ ของหลวงพ่อเนียมจะเป็น เนื้อชินครับ แต่ถ้าหลวงพ่อโหน่งจะเป็นเนื้อดิน แต่ในภาพผมไม่ทราบแต่พระเก่าครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พ.ย. 2550, 06:24:06 »
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ งบน้ำอ้อย หลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ด รึเปล่าครับ...เพราะงบน้ำอ้อย ของท่านสร้างจำนวนเยอะพอสมควรครับ แล้ววัดท่านก็ก้ำกึ่ง ระหว่าง อยุธยา กับ สุพรรณบุรี่ ครับ

งบน้ำอ้อย หลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ด ประสบการณ์ก็สุด ๆ เหมือนกันครับ (จากที่ได้ฟังมา)
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ