ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น หลัก สก หน่อยครับ มีข้องสงสัยจริงๆ  (อ่าน 2541 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามเรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น หลัก สก หน่อยครับ มีข้องสงสัยจริงๆ
คือผมไปเจอมา เหรียญสวยมากๆ แต่ผมไม่รู้ประวัติเลย เลยยังไม่ได้บูชามา
มีพี่ๆท่านใดทราบประวัติบ้างหรือเปล่าครับว่าสร้างปีไหน

ขนาดผมมาหาข้อมูลในเน็ทยังหาไม่เจอทั้งภาพและข้อมูลเลย
ลักษณะเหรียญ (เท่าที่จำได้)
เป็นเนื้อทองแดง พิมพ์จะใหญ่กว่าเหรียญปกติ เหมือนออกพิเศษ
ด้านหน้ารู้สึกว่าจะม่แต่ใบหน้าของหลวงพ่อเปิ่นเท่านั้น (สวยมากๆ)
ด้านหลังมีตรา สก ของราชินี นะครับ

ใครมีรูปเอามาลงได้นะครับ ว่าจะไปบูชามาแต่อยากรูปข้อมูลหน่อยนะครับ เพราะราคาไม่ใช้เล่นๆ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สร้างในปี 2537 ครับ เนื่องในโอกาสเปิดโรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่น รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดสมเด็จพระเทพได้ทรงเสด็จมาเป็นประธานในพิธีเปิดโรงพยาบาลในครั้งนั้นด้วยครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ใช่เหรียญนี้หรือเปล่าครับผมSaveมาจากGoogleอีกที ถ้าใช่ก็เก็บเลยนะครับ เหรียญนี้ออกแบบสวยครับ แถมมีพระนามย่อของพระเทพฯด้วย

วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

• สัตตมะ
  • **
เหรียญนี้ของผมเองครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากครับท่าน
ว่าแต่ตกลงคำถาม คือหลัง ส.ธ.  หรือ ส.ก. กันแน่เนี่ย เริ่มงง อิ อิ
 :010: :010: :010:

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใช้แล้วครับ ตกลงผมผิดเอง ดูเร็วๆ นึกว่า สก
พลาดแล้วครับ โทษที เดี่ยวจะไปรีบตามเก็บแล้ว

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ส่วนเหรียญนี้ของผมเองครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• สัตตมะ
  • **
โอ้วววว เป็นบุญตาจริงๆ ไม่เคยได้เห็นเนื้อทองคำรุ่นนี้มาก่อน ต้องขอขอบพระคุณพี่หอมเชียง ที่นำมาให้น้องๆลูกศิษย์หลวงพ่อได้ชมเป็นวิทยาทาน เหรียญนี้สวยมากๆ แถมรอยจารยันต์อีกต่างหาก นี่แหละสายตรงตัวจริงเสียงจริง :015: