ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคาะช่วยดูเหรียญหลวงปู่ปี19หน่อยน่ะคับ  (อ่าน 2843 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball_nco1049

• ทุติยะ
  • **
  • เราจะสู้เพื่อคนที่อยู่ข้างหลัง
    • อีเมล
รบกวนหน่อยน่ะคลับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
วิธีโพสรูป...ลองศึกษาดูตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ...
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ทุติยะ
  • **
  • เราจะสู้เพื่อคนที่อยู่ข้างหลัง
    • อีเมล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2553, 08:37:31 โดย ball_nco1049 »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เหรียญสวยครับ ชอบครับ :001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณคับ พอดีมีผู้ใหญทีเคารพให้มาตอนลงใต้เมื่อปีที่เเล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญดูดีครับ ...  :016:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนช่วยดูหน่อยน่ะคับ ว่าใช้ใด้ปะ
 เพราะว่าเคยมีประสพการณ์กับเหรียญนี้มาคับตอนอยู่ใต้น่ะ
เเต่ผมศรัทราหลวงปู่มากคับ

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
......โดยส่วนตัวแล้วผมว่าแท้ครับ......

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
งามครับ ชอบอีกหนึ่งเสียง
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกเสียงคลับ ที่ช่วยพิจารณา

จะใด้มีของดีใว้คุ้มตัว

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ดีใจด้วยนะครับ เหรียญสวยจับใจยังไงต้องรักษาไว้ให้ดีเลยนะ  :053:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แท้ครับ โดยเฉพาะด้านหลังดูง่ายครับ มีเส้นขนแมววิ่งตามขอบเหรียญ ซึ่งเป็นร่องรอยที่เกิดจากการปั้ม เป็นอีกจุดหนึ่งที่นำมาเป็นจุดในการพิจารณาแยกแยะแท้-เก๊ได้อีกอย่างหนึ่งครับ ดีใจด้วยครับ
 :015:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
เป็นอีกเหรียญที่งดงามครับ แถมมีประสบการณ์ด้วยยังไงช่วยขอความกรุณาเล่าลงให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับ (อยากทราบเกี่ยวกับประสบการณ์ต่างๆของคนที่ห้อยเหรียญหลวงพ่อครับ)
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใด้คับ ต้องเล่าตั้งแต่ปี 50 คับ ผมใด้ไปรับราชการอยู่ค่ายปิเหล็ง ฉก.นธ.31 อ.เจาะไอร้อง วันที่ 7 ก.ค. 50 ครับ

ผมตำเเหน่งนายสิบพยาบาล   พอดีมีการจัดชุดเเพทย์เครื่อนที่ครับ ที่ต.ริโก๋ อ.สุใหงปาดี  เเล้วก่อเสร็จประมาณ 16.00

ผมก็กำลังจะกลับ ฉก. เเล้วมีวิทยุ แจ้งมาว่ามีชุดลาดตระเวนของกองร้อย ปะทะกับ ผ.ก.ร. ที่บ้านดอเฮะ ต. ริโก๋ ซิ่งมันใกล้กับที่ผมอยู่

ก่อเลยไปสมทบ พอถึงที่เกิดเหตุ ก็พบพลๆทหารโดนยิงที่หน้าขา ผม กับเพื่อน เเละหมอ ก็ต้องเอาคนเจ็บออกจากพื้นที่ปะทะ

เเต่ตรงนั้นยังยิงกันอยู่เลยไม่รู้ว่ากระสุนมาจาทางใหนบ้าง เพราะ พอชุดผมไปถึง ที่ตามมาก็มี ต.ช.ด , ต.ร , ทหารพราน

เต็มไปหมด ที่สำคัญ มันอยู่ตรงนี้คับ ที่ผมต้องไปเอาทหารออกจากพื้นที่น่ะ มันไปนอน อยู่หน้าเเนวเลย  โจรก่ออยู่ในป่ายาง

ฝ่ายเราอยู่อีกฝั่ง แต่ทหารอยู่ตรงกลางเลย (ขนานตอนพิมพ์ยังขนลุกเลย ) ผมกับเพื่อนต้องคลานเข้าไปน่ะ  พอเข้าไปกับเพื่อนเหมือนมันมีกระสุนปืนไม่ทราบขนาน ผ่านหู โดนต้นไม้บ้าง

เเต่ไอ้ที่ผมเสียวก็คือมันมีกระสุนผ่านผมไปโดนเปลน่ะ เป็นเปลอลูมิเนียม เปนรูเลย  เปลก่ออยู่ข้างๆๆผมกับเพื่อน

ผมเลยหมอบติดดินเลย กลัวด้วย มันเป็นครั้งเเรกด้วย  เพราะผิ่งจบจาก รร.นส.ทบ. ด้วย

ก็เจองานใหญ่เลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะพระเพื่อนผมรือพระของผม

เเต่ที่ผมห้อย มี เหรียญ ปี 19นี้ เเละ ตะกรุดหอมเชียงปี44 น่ะ พวกรุ่นพี่ ก็มาขอดูพระผมกับเพื่อนผมเลย ก็โจรน่ะอยู่ตรงห้าผมเเค่ไม่ถึง20เมตร

โจรก็โดนยิงเเต่ยังไม่ตาย เเถมมันก็มีปืนด้วย ไม่รู่ว่าเป็นกระสุนของมันรือเปล่า

เเละก็มีอีหลายครั้งครับ เกี่ยวกับ ประสบการณ์เเคลวคลาดของหลวงปู่น่ะเดี๋ยววันหน้าเเล้วกับน่ะครับ ขอบคุณ ครับที่มาช่วยดูน่ะครับ   

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีด้วยครับ เหรียญสวยมาก จมูกเสือยังสวยงามมากครับด้านหลัง ด้านหน้ายิ่งงามจับใจ หาสภาพนี้หายากมากแล้วครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
แท้อีกคน[/size][/color] :053: :053: :053:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ :054: :054: :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
โอ้ อ่านภารกิจแล้วรู้สึกว่าคุณเหมาะสมกับเหรียญหลวงปู่ที่สุดแล้วครับ ขอให้บารมีท่านคุ้มครอง เอาตัวรอดปลอดภัยจากอันตรายทุกครั้งนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  :053:

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ผิดหวังนะครับเหรียญนี้ผมชอบ  สวยครับ แท้!!

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เหรียญ 19 บล็อคนวะบล็อคนี้ดูยังไงก็สวย ดูยังไงก็ไม่เบื่อครับ ดูจากด้านหลังเหรียญบางท่านเห็นตัวหนังสือซ้อนๆกันอาจบอกว่าเหรียญไม่สวย แต่ผมกลับมองว่าเป็นศิลปะเหมือนกลับช่างเขียนตัวหนังสือแล้วตัดเส้นให้ดูสวยงามครับ อีกประการนึงเก๊ยากครับบล็อคนี้
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา