ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (ที่ผมมีครับ)  (อ่าน 1243 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตั้ง นะโมฯ (3 จบ)
แล้วอาราธนา เขมะกะภิกขุง อาราธะนัง วันทามิหัง ฯ. (3 จบ)

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพ่อเกษม ท่านอยู่ที่คอผมตลอดตั้งแต่เด็กจนโต มีหลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและไม่สามารถอธิบายได้
องค์ที่ผมอาราธนาขึ้นคอรุ่น อายุครบ 76 ปี 2530  แขวนเดี่ยวด้วย ราคาในวงการ 199 บาท แต่คุณแม่ผมนำเลี่ยมทองให้
ถึงผมอยากจะเปลี่ยนองค์อื่นที่ราคาหลักหมื่นก็เปลี่ยนไม่ลง เพราะองค์นี้มีพุทธคุณของหลวงพ่อและพระคุณของคุณแม่ผมอยู่
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง