ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่นักสะสมหากัน 2  (อ่าน 1625 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เหรียญที่นักสะสมหากัน 2
« เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:16:51 »

เหรียญที่ 2 นี้ก็ของเพื่อนครับ เป็นเหรียญรัชกาลที่ ๕ ของเพื่อนที่เอามาให้ดู  เป็นของเลียนแบบครับเลยเอามาให้ศึกษา

เหรียญปราบฮ่อ

เหรียญแรกนี้ทำเลียนแบบครับ

เหรียญที่ 2 นี้ผมเอาภาพวิธีการดูมาจากเวปๆหนึ่ง  ขอขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ

เพื่อนๆสมาชิกลองศึกษากันดูนะครับ  เอาไว้เป็นวัคซีนป้องกันครับ ศึกษาและสะสมครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญที่นักสะสมหากัน 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 10:01:39 »
เหรียญ ร 5 นี้แพงสุดๆเลยครับ เป้นล้าน ผมเคยบูชามาจากลุงแก่ๆคนนึึง เห็นว่าสวยดีเลยบูชาแกมาแบบไม่มีความรู้เลย กลับมาที่บ้านคนข้อมูลดู ตาค้างเลย องค์ละเป็นล้าน นึกว่าได้ของดีสุดๆมาแล้ว แต่ที่ไหนได้ เก๊ เหมือนกัน 555 ฝันสลายเลย