ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อดำ วัดมุจลินทวาปีวิหาร (วัดตุยง) จังหวัดปัตตานี  (อ่าน 3500 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระเหรียญ หลวงพ่อดำ วัดมุจลินทวาปีวิหาร เหรียญฉีดเนื้อทองเหลือง ปี 2525

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ขอบคุณครับ
เมื่องวดที่แล้วผมยังแวะไปกราบท่านอยู่เลย
และยังเช่ารูปเหมือนบูชาหลวงพ่อดํามาด้วยครับ  9 นิ้ว.
ชาวใต้นับถือท่านมากๆ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอบคุณครับมากครับที่นำมาให้ชมครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
  ผมเคยค้น ๆ อัลบัลรูปถ่ายเก่า ๆ ที่บ้านครับ เจอรูปถ่ายท่านครับ ตอนนั้นที่บ้านผมจัดงานทำบุญ ท่านมาทำพิธีพร้อมกับเกจิใต้ อีกหลายรูป เช่น พระอาจารย์ทิม วัดช้างให้  หลวงปู่แดง  วัดศรีมหาโพธิ์  หลวงปู่หวาน  วัดสะบ้าย้อย (สมัย 2511 - 2512 ไม่มั่นใจ)
หลวงปู่ดำ  ท่านสนิทกับคุณปู่ผมครับ   สมัยท่านกับคุณปู่ผมชอบแต่งบทกวีด้วยกัน

เหรียญชุดนี้มีประการณ์ทหารโดนโจรใต้ถล่มกับM16  โดนตรงใกล้ ๆ วัดตุยง ครับ   M16 ยิงไม่เข้ามีเพียงรอยเหมือนแดง ๆ โดนก้านธูปจี้เท่านั้นเอง  กระดูกไม่แตก  ไม่หักไม่ร้าว   สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:....................