ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 985 ครั้ง)

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ
« เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 09:42:46 »
ผมอยากรู้ว่ายันต์ทั้ง2หน้าของผมนี่ช่วยในด้านไหนบ้างแต่ละหน้าคือคาถาอะไรช่วยแปลให้ผมทีนะครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ตอบ: ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:25:25 »
ขออภัยครับ
ด้านหน้ารูป พญาครุฑ ด้านบนมีอักขระขอม น่าจะอ่านว่า เม-อะ-มะ-อุ (พระคาถาหัวใจปาฏิโมกข์)
ด้านหลังรูปหน้าเหมือน ยักษ์พิราพ ด้านบนมีอักขระขอม น่าจะอ่านว่า เวส-สะ-พุ-กะ (หัวใจท้าวเวสสุวรรณ)
ส่วนช่วยในด้านไหนบ้าง แหะๆๆๆ..แนะว่า Google ครับ (เด๋วจะเป็นมาม่าไป..แบบว่าสำเร็จรูป) คริ คริ

ขออภัยหากผิด ขอให้ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะนำ

อักขระขอมจะมีลักษณะที่คล้ายๆ กัน เวลาถ่ายรูปควรถ่ายชัดๆ หน่อยครับ (ผมถึงใช้คำว่า "น่าจะอ่านว่า")

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 07:18:53 »
สวยดีแต่ไม่ทราบขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 11:32:23 »
ครับผมขอบคุณมากๆๆครับ
พอดีองค์นี้ไม่ได้เลี่ยมอะครับ
ส่วนองค์ที่เลี่ยมนั้นลองถ่ายแล้วไม่ชัดเลย