ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเริ่มสักยันต์ที่วัดบางพระต้องเตรียมตัวยังไงบ้างค่ะ  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
ถ้าจะเริ่มสักยันต์ที่วัดบางพระต้องเตรียมตัวยังไงบ้างค่ะ(สำหรับผู้หญิงน่ะค่ะ)
และวิธีไปวิธีกลับที่ถูกต้องแบบอัพเดตล่าสุดค่ะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สิ่งที่ต้องเตรียม ศึกษาข้อมูลภายในเว็บบอร์ดนี้ให้เยอะๆที่สุดเท่าที่จะทำได้ ว่าเราต้องการแบบไหน อย่างไร ขั้นตอนเป็นอย่างไร ทำอย่างไรบ้าง
มีทั้งหมดครับสิ่งที่อยากรู้ เสร็จแล้วก็เตรียมตัว เตรียมใจ และเตรียมปัจจัย ให้พร้อม เท่านี้ครับ

ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบวิธีไปและวิธีกลับต้องบอกด้วยนะครับว่าคุณอยู่ที่ไหน
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

• จตุตถะ
อยู่อนุเสาวรีย์ชัยเลยค่ะ พหลโยธินซอย1ค่ะ
การแต่งกายด้วยค่ะ แบบว่าให้สะดวกและไม่ผิดกาลเทศะด้วยค่ะ(อันนี้กำลังคิดไม่ตกอยู่ค่ะ)

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
การแต่งกายก็สุภาพนะครับ ใส่กางเกงขายาวก็ดีครับ ส่วนเสื้อควรเป็นแบบที่เปิดหลังได้ (ถ้าสักที่หลังนะครับ )
หรือควรหาเสื้อแบบที่เป็นกระดุมด้านหน้าเพราะเวลาสักจะได้เปลี่ยนจากด้านหน้ามาเป็นด้านหลังครับ ( มีห้องน้ำให้เปลี่ยนเสื้อได้ครับ )

ยังไงก็รอผู้รู้อีกทีนะครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แต่งตัวเรียบร้อยล่ะกันครับ บางท่านแต่งตัวได้แย่มากกางเกงขาสั้นจิ๋ว บางคนกระโปรงด้วยซ้ำ

อยากจะบอกจริงๆ มาวัดไม่ได้มาเที่ยวจตุจักร หรือเขาดิน นะครับได้แต่งยังไงก็ได้ ...  :002:

• จตุตถะ
คิดว่ากระโปรงนี่แหละน่าจะเรียบร้อย สงสัยคิดผิด
พรุ่งนี้ว่าจะไปแล้ว หากระทู้อื่นไม่เจอเลย

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ถ้าจะเริ่มสักยันต์ที่วัดบางพระต้อ&
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 07:21:44 »
เตรียมตัว เตรียมใจครับ พร้อมกับการสัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2553, 07:22:03 โดย nut@coffee »

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=18094

ลองศึกษาดูครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การไปกลับดูจากแผนที่่่ในเน็ท.......การเตรียมตัวควรจะศึกษาเกี่ยวกับการสักยันต์ของวัดบางพระและอาจารย์แต่ละรูป