ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นเนื้อเงิน ปี 33 และ 36 ครับ  (อ่าน 4404 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญรุ่นสร้างหอสวดมนต์ ปี 33 อันนี้ผมไม่ทราบประวัติ และจำนวนการสร้างเลยครับ
รู้แต่ว่าพุทธคุณครอบจักรวาล

ต่อไปเป็นเหรียญหล่อรุ่นเมตตาบารมี สร้างในปี 36
จะแบบไหน เนื้ออะไร ขอให้เป็นหลวงปู่เถอะดีทั้งนั้น
ทราบมาว่าเหรียญหล่อมี 3 เนื้อคือ ทองคำ 39 เหรียญ
เงิน 3,500 เหรียญ (ตำราบางเล่มก็ว่า 3,000 น่าจะพิมพ์ผิด)
และ เนื้อโลหะผสมอีกจำนวนหนึ่งมากพอควร ผมจำจำนวนไม่ได้แล้ว
เห็นบางทีมีกะไหล่ทองในบางองค์ด้วย รู้สึกท่าน nok 2009 เคยนำมาให้ชม
นอกจากนี้ ยังมีเนื้อผงธรรมดามีมากพอควรประมาณ 50,000 องค์
และยังมีแบบฝังตะกรุดทอง แบบโรยเกศาก็มี(หายากแต่ท่าน nok2009 ยังอุตส่าห์หามาได้)
ผมโชคดีมากเลย หลวงปู่เมตตามาโปรดครับ องค์นี้เป็นเนื้อเงินครับพี่น้อง

ติ ชม ได้เต็มที่ครับ เพื่อความรู้ครับ   

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งดงามมากๆครับ ขอบอก  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0ขอบคุณนะครับท่าน พี่บางแก้วฟ้า สำหรับภาพงามๆและข้อมูล :026:
...ส่วนRonaldo 2007ผู้น้อย..ต้องหยอดกระปุกช้างน้อย..ไปเรื่อยๆเผื่อจะมีกับเขาบ้าง :101:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญหล่อเนื้อเงินนี่ด้วยมิติความลึกเลยดูมีเสน่ห์เป็นพิเศษ ถูกใจมากๆ ครับ  :015:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้