ผู้เขียน หัวข้อ: ใครช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมว่าที่วัดบางพระมีการสักรูปหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือหรือป่าว  (อ่าน 3438 ครั้ง)

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
ไม่ทราบว่าวัดบางพระมีการสักรูปหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือหรือป่าวครับ
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
รูปหลวงพ่อไม่มีหรอกครับ แต่มี เสือที่หลวงพ่อขี่ ครับ อิอิ เสือเผ่น  :004: :004: :004:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
ไปสักที่อื่นแล้วจุดธุปขอได้เปล่าค่ะ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
หมายถึง สักรูปเสือหรอครับ อันนี้ผมว่า เอารูปเอาอักขระ ไปสักที่อื่น ผมกลัวว่า มันจะเกิดวิบัติต่างๆ เนื่องจากคนที่สักไม่ได้ยกครู ครับท่านน่ะครับ  ผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ  :002: :002:

ออฟไลน์ HEA_WOY!

• จตุตถะ
แล้วถ้าไปสักกะเครื่องได้ปะ
 :080:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ผมเคยเห็นรูปนะ ในบอร์ดนี่แหละเขาไปสักรูปหลวงพ่อนั่งมาเป็น Tattoo แหละใหญ่มากแล้วมาลงอักระเอาครับ ผมว่าน่าจะได้นะก็เหมือนรูปถ่ายท่านที่นำมาจารลงอักระแล้วปลุกเสกแหละครับ แต่ก็ต้องคิดให้ดีหลายๆทางหน่อยนะครับ ผลได้ ผลเสีย
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่เปนไรหรอกมั้งแต่ก็ไม่ควรทำนะเพราะ ไม่ได้สักกับพระท่านนิ แล้วเขาไม่มียันนี้ให้อาจจะเปนเพราะมีผลกระทบ อย่างใดอย่างหนึ่งมั้ง :o