ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากพี่ดูพระปากน้ำทีครับว่ารุ่นอะไร ได้มา2องค์  (อ่าน 2494 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
จงใจจะให้เป็นรุ่น 3 พิมพ์ตื้นครับ
ขออภัยที่ตองเรียนตามตรงว่า ไม่แท้นะครับ
เนื้อ และ พิมพ์ยังห่างไกลครับ

เอาใจช่วยขอให้ได้ของแท้มาบูชานะครับ

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ผมยังต้องศึกษาอีกเยอะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เอาใจช่วยด้วยคนครับ น้องไบรท์สู้ๆ  :093:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
องค์ที่ 2 ที่มีตัว ภ
จงใจจะให้เป็นรุ่น 4 ครับ นี่ก็ของเลียนแบบเช่นกันครับ พิมพ์ และเนื้อก็ยังห่างไกลครับ
ตัว ภ น่าจะเป็นชื่อท่านพระภาวนาพิศาลเถระ วัดปากน้ำ (ผู้สร้างรุ่น 4)

ถ้ามีตัว ภ จะต้องเห็นเส้นเกษาของหลวงพ่อสดอยู่ที่ด้านหน้าด้วย
มากบ้าง น้อยบ้างแล้วแต่โชควาสนาแต่ละคน

อย่าพึ่งท้อถอยครับ พยายามกันต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 05:54:57 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ aaaaa

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยเห็นอยู่เหมือนกันครับสวยครับแต่ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
เป็นกำลังใจให้ครับผม... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด