ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญาเมตตาให้คู่แฝด  (อ่าน 3042 ครั้ง)

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพี่ญาเมตตาให้คู่แฝด
« เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 01:24:40 »
ไหล่ขวา Viriya

ไหล่ซ้าย

ไหล่ขวาVitdya

ไหล่ซ้าย

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ญาเมตตาให้คู่แฝด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 01:36:38 »
วันนี้ไปวัดบางพระแต่เช้ากับคุณviriyaพี่ชาย ช่วยกันกวาดลานวัด  จากนั้นไปหาหลวงพี่ญา ท่านเมตตาให้มาคนละ  ๒  ยันต์  ที่ต้นแขนขวาซ้าย  ดังรูปที่คุณviriyaลงไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 01:41:24 โดย vithya »
BRAVO 02

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 03:58:25 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ และยินดีกับทั้งสองท่านด้วยครับ พุฒซ้อนที่หัวไหล่ สวยงามมาก  :016:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 04:55:26 »
ขอบคุณครับคุณRanti หลังจากได้ยันต์แล้วเราทั้งสองได้ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นอีกครั้งหลังจากที่กราบท่านตอนเช้าแล้ว  และให้หลวงพ่อสำอางท่านเป่าให้ จากนั้นเช่าพระหลวงพ่อเปิ่นพระมหาเศรษฐีรุ่นอาเสี่ยปี๒๕๓๔ รูปหล่อลอยองค์จิ๋วปี๒๕๔๓ หัวเสือปี๒๕๔๑ กลับบ้านด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 05:07:32 โดย vithya »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 04:58:24 »
งดงามครับท่าน
โชคดีจริงๆครับ
:058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 07:14:19 »
ขออณุญาติครับ
ยินดีด้วยนะครับ

ไหล่ขวาท่านทั้ง2   ยันต์พุฒซ้อน
ไหล่ซ้ายท่านทั้ง2   ยันต์นะโภคทรัพย์ 
ถือว่าเป็นยันต์ด้านเมตตา

และขออนุโมทนาบุญกับท่านทั้งสองด้วย ที่ช่วยกันกวาดลานวัดครับ และ ยินดีที่ได้ของดีไว้คู่กาย สาธุ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 07:57:21 »
ขอบคุณคุณโยมเพชรครับที่อนุโมทนาบุญและบอกให้ทราบว่าเป็นยันต์อะไรมีพุทธคุณด้านไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 08:00:11 โดย viriya »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 08:12:38 »
ขอบคุณครับคุณRanti หลังจากได้ยันต์แล้วเราทั้งสองได้ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นอีกครั้งหลังจากที่กราบท่านตอนเช้าแล้ว  และให้หลวงพ่อสำอางท่านเป่าให้ จากนั้นเช่าพระหลวงพ่อเปิ่นพระมหาเศรษฐีรุ่นอาเสี่ยปี๒๕๓๔ รูปหล่อลอยองค์จิ๋วปี๒๕๔๓ หัวเสือปี๒๕๔๑ กลับบ้านด้วย

ดีจริงครับได้กราบหลวงพ่อทั้งตอนไปถึงและก่อนกลับ หัวเสือปี๔๑ ที่กำมะหยี่ในกล่องเป็นสีเขียวหรือเปล่า ผมบูชามาเหมือนกันจะเลี่ยมให้หลานชายเป็นของขวัญ ปีเขาเกิดพอดีน่ะครับแต่เหรียญหลวงพ่อปีนั้นหาดูมีแต่ขนาดใหญ่ๆ ทั้งนั้นเลยเลือกรุ่นนี้มา

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 08:52:14 »
    ยินดีด้วยกับทั้งสองท่าน อยากได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญาบ้างจัง
   :016: :015:
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:23:20 »
ขอบคุณครับคุณRanti หลังจากได้ยันต์แล้วเราทั้งสองได้ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นอีกครั้งหลังจากที่กราบท่านตอนเช้าแล้ว  และให้หลวงพ่อสำอางท่านเป่าให้ จากนั้นเช่าพระหลวงพ่อเปิ่นพระมหาเศรษฐีรุ่นอาเสี่ยปี๒๕๓๔ รูปหล่อลอยองค์จิ๋วปี๒๕๔๓ หัวเสือปี๒๕๔๑ กลับบ้านด้วย

ดีจริงครับได้กราบหลวงพ่อทั้งตอนไปถึงและก่อนกลับ หัวเสือปี๔๑ ที่กำมะหยี่ในกล่องเป็นสีเขียวหรือเปล่า ผมบูชามาเหมือนกันจะเลี่ยมให้หลานชายเป็นของขวัญ ปีเขาเกิดพอดีน่ะครับแต่เหรียญหลวงพ่อปีนั้นหาดูมีแต่ขนาดใหญ่ๆ ทั้งนั้นเลยเลือกรุ่นนี้มา
ถูกต้องครับหัวเสือปี๔๑ กำมะหยี่ในกล่องสีเขียว เอาไว้ให้ลูกสาวกับลูกชายครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 09:24:35 »
ยินดีด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พ.ย. 2553, 10:00:12 »
สวยงามและยินดีกับท่านทั้งสองนะครับ  :015:

กวาดลานวัด ถือว่าได้บุญกุศลมาก ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 06:34:59 »
สวยงามเส้นคมครับ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 พ.ย. 2553, 11:29:50 »
ยินดี ด้วยครับ สวยมากๆ ครับ :015: :016:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 06:55:30 »
ลายเส้นหนักแน่น เข้มขลัง พระอาจารย์ญาท่านเมตตาจริงๆครับ หัวเสือปี๔๑ ผมก็บูชามาให้ลูกชายผมห้อยติดตัวตลอดครับ เพราะค่อนข้างซน
ยินดีกับรอยสักใหม่ด้วยนะครับ  :016:

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 10:34:37 »
กราบนมัสการหลวงลุงคับ