ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ ตรงกลาง สาริกาคู่ คือยันต์อะไรครับ ?  (อ่าน 4244 ครั้ง)

ออฟไลน์ BuraPa

• ตติยะ
ยันต์ที่อยู่ตรงกลาง สาริกาคู่ ที่ผมวงกลมสีแดงในภาพเขาเรียกว่ายันต์อะไรหรอครับ

ช่วยดูให้หน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2553, 10:48:34 โดย BuraPa »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ภาพไม่ขึ้น ค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ไกลไปไหมครับ มองไม่รุ้เรื่อง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออภัยมองไม่ชัด

• ตติยะ
นี่ครับ ภาพแบบใกล้ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2553, 10:10:12 โดย BuraPa »

• ฉัฏฐะ
  • *
ภาพแบบนี่มองไม่รุ้เรื่องครับ ขอแบบถ่ายจากของจริงได้ไหมครับ

• ตติยะ
ได้ครับ

นี่ครับภาพถ่ายจริง

แต่ผมว่าภาพถ่ายจริง จะดูไม่รู้เรื่องกว่านะครับ

ยันตร์ ตรงกลาง สาริกาคู่ อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2553, 10:50:14 โดย BuraPa »

ออฟไลน์ arkomk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มองไม่ชัดเลย

• ฉัฏฐะ
  • *
เอาแบบถ่ายจริงๆ เฉพาะแค่ตรงยันต์ครับ แบบนี่มันไกลไปอ่ะครับ

• ตติยะ
มีแค่ภาพหลังของท่านพระพิกษุรูปนี้แค่ภาพเดียวครับ

ถ้าเป็นยันต์ตรงๆเลยผมหาภาพไม่เจอครับ

รูปยันต์ น่าจะเป็น ใบโพธ์ หรือ ตาละปัตร อะไรสักอย่างครับ

พอดีผมเห็นยันต์แปลกดี ไม่เคยเห็น จึงเอามาถามครับ เพื่อท่านใดพอจะรู้