ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยค่ะ  (อ่าน 931 ครั้ง)

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
สอบถามหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 09:53:55 »
พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปสัก 9 ยอด
คนจะเยอะไหมคะ
แล้วสักกับอาจารย์ท่านไหนดี
ค่าครูเท่าไหร่
อยู่กทม น่ะค่ะ
ถ้าหลวงพี่ไม่สักให้
กลัวเสียเวลา

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: สอบถามหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2553, 11:40:52 »
ขออณุญาติตอบนะครับ

1.คงไม่มีใครตอบได้หรอกนะครับว่าคนจะเยอะไหมเพราะไม่แน่นอน แต่เท่าที่รู้ วันพฤหัสบดี ถือว่าเป็นวันครู เป็นวันดี คนส่วนใหญ่นิยมไปสักวันนี้
เรื่องคนเยอะหรือไม่นั้นต้องทำใจล่วงหน้าครับ ทางที่ดีไปแต่เช้าก็จะดีครับ
2.สักกับหลวงพี่ หรือ อาจารย์ท่านไหนดี ก็คงตอบไม่ได้อีกละครับเพราะว่าดีทุกท่าน เดินดูหลายๆกุฏินะครับ ศรัทธา หรือ ชอบ ที่ไหน ก็สักที่นั่นครับ
ค่าครู เปลี่ยนพานดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ 50-70 ค่าครู 25 แต่ทำบุญมากกว่านั้นได้ ห้ามต่ำกว่า
3.การจะสัก9ยอด ไม่สามารถตอบได้ว่าจะได้เลยหรือเปล่า ต้องลองขอ หลวงพี่ท่านดูครับ ถ้าได้ก็ถือว่าโชคดี ถ้าไม่ได้ก็อย่ารบเร้าหลวงพี่ท่านนะครับ
เพราะหลวงพี่แต่ละรูป อาจจะมียันต์ครูอื่นๆของท่าน ที่จะลงให้ก่อน หรือไม่หากอยากได้จริงๆ ก็ลองบอกความประสงค์กับท่านไป

ก็ขอให้สมหวังกับสิ่งที่ตั้งใจนะครับ แล้วอย่าลืมไป กราบ สังขารหลวงพ่อเปิ่น ที่กุฏิเจ้าอาวาสด้วยนะครับ สาธุ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 06:36:53 »
 02;อ.ท่านสักทุกวันครับส่วนค่าครูประมาณ25บาทค่าพาน70บาทครับ 37;