ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำค่ะ  (อ่าน 2071 ครั้ง)

ออฟไลน์ torlbcool

• ทุติยะ
  • **
ขอคำแนะนำค่ะ
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 01:07:57 »
จะไปสักในวันเสาร์ที่ 13 นี้นะคะ

ไม่ทราบว่าจะเปิดไหม(ไม่ใช่วันพระน่าจะไปได้นะคะ)

แล้วอยากสัก ยันต์กระทู้เจ็ดแบก จะสักได้หรือป่าวค่ะ(เท่าที่อ่านดู เห็นเค้าบอกว่าท่านจะเลือกยันให้เหมาะกับเราเอง.....อยากได้ยันต์นี้อ่ะคะ)

ค่าครูทุกยันต์นี้ ไม่เกิน 100 บาทใช่ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอคำแนะนำค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 01:13:22 »
พระอาจารย์ท่านสักทุกวันครับ
ค่าครู25บาทครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 01:24:36 »
ค่าดอกไม้ ธูปเทียน 50บาท
ค่าครู 25 บาท ครับ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 04:41:59 »
ไปวันหยุดคนไปสักเยอะ ควรไปแต่เช้านะครับ
สำหรับกระทู้เจ็ดแบก ก็บอกเหตุผลพระอาจารย์
แล้วขอท่านนะครับ เช่น ไม่อยากจะสักเยอะ
แต่อยากมีไว้ยึดเหนี่ยวบ้าง
พระอาจารย์ท่านก็คงเมตตาให้ได้ละครับ
ปล.ขอให้ได้อย่างที่ต้องการนะครับ

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 05:11:09 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=3441.0

ลองดูรายละเอียดตามลิงค์ด้านบนนะครับ สมาชิกเว็บได้ให้ความรู้ไว้มากมายในกระทู้เก่าๆอีกหลายกระทู้
ลองใช้แถบค้นหาหารายละเอียดที่อยากทราบและศึกษาก่อนตัดสินใจนะครับ ถ้าไม่มีค่อยเปิดกระทู้ไม่ยากเลยลองดูครับ
[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]

ออฟไลน์ @@ PRANG @@

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 05:36:27 »
ลองบอกความประสงค์ท่าน แล้วให้พระอาจารย์ท่านเลือกให้เป็นคำตอบสุดท้าย
 ถ้าใช่ของเรา ก็ต้องเป็นของเรา  :026:
.. พระอาจารย์ญาท่านเมตตาสักให้ฉัน ก็ว่าจะครั้งเดียว ทำไปทำมา หลายครั้งแล้วค่ะ
ผู้หญิงสักหมึก ดี ไม่ดี อย่างไร ไตร่ตรองให้ถี่ถ้วนนะคะ ..
แต่ถ้าจะเอาแน่แล้ว ก็ขอให้ได้ตามที่ปราถนานะคะ ..  :050:   

ออฟไลน์ torlbcool

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ย. 2553, 07:21:57 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

หวังว่าจะได้เช่นกัน  ถ้าสักแล้วจะเอารูปมาให้ดูนะคะ   :053:

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ย. 2553, 03:01:49 »
จะไปสักในวันเสาร์ที่ 13 นี้นะคะ

ไม่ทราบว่าจะเปิดไหม(ไม่ใช่วันพระน่าจะไปได้นะคะ)

แล้วอยากสัก ยันต์กระทู้เจ็ดแบก จะสักได้หรือป่าวค่ะ(เท่าที่อ่านดู เห็นเค้าบอกว่าท่านจะเลือกยันให้เหมาะกับเราเอง.....อยากได้ยันต์นี้อ่ะคะ)

ค่าครูทุกยันต์นี้ ไม่เกิน 100 บาทใช่ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่ทราบว่า มียันต์ครูยังคับ (เก้ายอด) อะคับ ถ้ายังไม่มีก็ลองพูดคุยกับพระอาจารย์ที่ท่าจเมตตาสักให้ก่อนนะคับว่า จะขอกระทู้เจ็ดแบกได้ใหม แต่ส่วนมากท่านจสักยันต์ครูให้ก่อนนะคับ
 เอาใจช่วยคับ ผมก็จะไปเหมือนกันคับเสาร์นี้ ยังไรเจอกันทักทายได้คับ

ออฟไลน์ artty1012

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ย. 2553, 11:20:02 »
ผมก็ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์นันมาเดือนก่อนคับ ทีแรกผมนึกว่าท่านจะสักเก้ายอดให้แต่ท่านเมตตาสักกระทู้เจ็ดแบกให้ผมก่อน แล้วพอผมเอาอีกท่านก็เมตตาสักเก้ายอดให้ผม คับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พ.ย. 2553, 06:48:09 »
ไปสักได้ทุกๆวันแล้วแต่ อ.ท่านจะเมตาตาส่วนค่าครู25บาทค่าพาน50บาท

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 06:38:45 »

ไปทีไรค่าดอกไม้ ธูปเทียน  80 บาทต่อ1 พาน ค่ะทำไมไม่เท่ากันค่ะ

แต่ใส่พานค่าครู 25 บาท

:010: :010: :010:
ศิษย์์หลวงปู่

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 พ.ย. 2553, 08:37:27 »

ไปทีไรค่าดอกไม้ ธูปเทียน  80 บาทต่อ1 พาน ค่ะทำไมไม่เท่ากันค่ะ

แต่ใส่พานค่าครู 25 บาท

:010: :010: :010:
ค่าพาน 50 บาทนี่น่าเป็นของทางวัดด้านหน้ากุฏิใหญ่นะครับ
ส่วนค่าพาน 80 บาท นี่น่าี่จะเป็นหน้ากุฏิแต่ละกุฏิที่ท่านไปสักนะครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"