ผู้เขียน หัวข้อ: ได้พระผงหลวงปู่แย้มมาโปรดโดยบังเอิญ..ก่อนน้ำจะท่วมหาดใหญ่  (อ่าน 1613 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คือเมื่อวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาที่ผ่านมา ก่อนน้ำจะท่วมหาดใหญ่เพียงวันเดียว ( น้ำเริ่มท่วม
หัวค่ำวันที่ 1พฤศจิกายน ) ในวันนั้นผมไปงานศพพ่อของพี่ที่สำนักงานที่จังหวัดพัทลุง
พอกลับมาถึงหาดใหญ่ในบ่ายแก่ๆวันนั้นฝนตกหนักมาก ( ขอย้ำ...หนักม๊ากกก)
ไม่รู้คิดยังไงไม่ทราบอยากเดินดูสนามพระที่หาดใหญ่ทั้งที่เป็นเวลาเกือบ 4 โมงเย็นแล้ว
แผงพระส่วนใหญ่ไม่มีใครมาเปิดแผง หรือ เปิดตอนเช้าและปิดแผงตั้งแต่บ่ายเพราะฝนตกหนัก
แต่ผมยังไปสะดุดตากับแผงหนึ่งที่ให้บูชาพระกลางเก่ากลางใหม่ส่วนใหญ่เป็นพระแท้สภาพ
เดิมๆพร้อมกล่อง..และที่สะดุดตายิ่งกว่าก็คือ กล่องพระใบเล็กๆใบนึงซึ่งดูคุ้นตาเหมือนกับว่า
เรามีแบบนี้อยู่ที่บ้านด้วย..พอดูใกล้ๆ..ก็ใช่เลยครับ..พระผงหลวงปู่แย้มหลังเสือพิทักษ์ทรัพย์
พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด..
ผมอยากนิมนต์ท่านกลับบ้านมาก..ลองตัดสินใจถามเจ้าของแผงดู..ภาวนาว่าถ้าหลวงปู่จะไป
อยู่กับผมขอให้เจ้าของแผงอย่าตั้งราคาให้แพงเลย..อยากนิมนต์หลวงปู่ไปอยู่ที่บ้าน..
สุดท้าย..เจ้าของแผงบอกจะปิดแผงแล้ว..พี่ให้บูชา 100 เดียวก็พอ
ได้ยินเท่านั้น...ผมจึงรีบนิมนต์หลวงปู่กลับบ้านทันที..กลัวเจ้าของเปลี่ยนใจ
ซึ่งพระที่พูดถึงก็คือ...องค์นี้ครับ

ราคาเดิมจากวัดเมื่อ 2-3ปีก่อน 59 บาท...ผ่านเวลา และ ระยะทางจากนนทบุริถึงหาดใหญ่
ราคาเพิ่มเป็น 100 บาท..คิดยังไงก็คุ้มครับ..
ตอนนี้ว่าจะเอาท่านไปใส่กรอบบูชาครับผม...เชื่อแล้วว่าหลวงปู่อยากไปอยู่กับเรา

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นอกจากคุณเอ หาดใหญ่ จะได้ของถูกแล้ว ยังได้ของดีมาอีกพระผงที่คุณเอได้มานี้เป็นเนื้อแก่มวลสารซึ่งสีจะเข้มกว่าเนื้อแบบปกติทั่วไปมีจำนวนน้อยครับประมาณ 100 องค์ รุ่นนี้พิธิ 7 วัน 7 เกจิ หลวงปู่ทิม หลวงปู่แย้ม สามง่าม หลวงปู่เจือ หลวงพ่อเพี้ยน ฯลฯ เสกในโบสถ์มหาอุตม์ มีประสบการณ์เยอะเลยครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
        พุทธคุณไม่ได้กำหนดด้วยราคาครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
   สวยครับ มวลสารเก่าเยอะ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โชคดีมากๆเลยครับ :090:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ยินดีด้วยครับท่าน... :053:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นอกจากคุณเอ หาดใหญ่ จะได้ของถูกแล้ว ยังได้ของดีมาอีกพระผงที่คุณเอได้มานี้เป็นเนื้อแก่มวลสารซึ่งสีจะเข้มกว่าเนื้อแบบปกติทั่วไปมีจำนวนน้อยครับประมาณ 100 องค์ รุ่นนี้พิธิ 7 วัน 7 เกจิ หลวงปู่ทิม หลวงปู่แย้ม สามง่าม หลวงปู่เจือ หลวงพ่อเพี้ยน ฯลฯ เสกในโบสถ์มหาอุตม์ มีประสบการณ์เยอะเลยครับรุ่นนี้
จริงด้วยครับ...ผมลองเอาพระที่ได้มาไปเทียบกับองค์ที่เช่ามาจากวัดพบว่าองค์ที่ได้มาใหม่นี้
สีเข้มกว่าจริงๆครับ..องค์ที่บูชามาจากวัดสีจะออกขาวๆ..ส่วนองค์ที่ได้มาใหม่สีออกน้ำตาลเข้ม..แถมเนื้อ
พระยังมีกลิ่นหอมฟุ้งไปทั้งกล่อง...ซึ่งพระผงหลวงปู่แย้มกี่รุ่นๆถ้าได้มาใหม่ๆจะมีกลิ่นหอมในลักษณะเดียวกัน
ตอนนี้บางคนชอบหาว่าผมเป็นโรคจิต..ชอบดมกลิ่นพระซะแล้ว555