ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อบ้านแหลม วัดเพชรสมุทรวรวิหาร  (อ่าน 2126 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันที่ 10/10/10 ไปทำบุญไหว้พระที่วัดเพชรสมุทรวรวิหาร จ.สมุทรสงคราม มาครับ (นำมาโพสช้าไปหน่อยครับ)

และก็อดไม่ได้ที่จะเช่าบูชาวัตถุมงคลกลับบ้านมาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: หลวงพ่อบ้านแหลม วัดเพชรสมุทรวรวิหาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 01:00:35 »

สุดยอดเลยครับ บูชาวัตถุมงคลที่ไปทำบุญมาแทบทุกวัดเลยครับ ดีๆทั้งนั้นเลยครับ สะสมเยอะๆแบบนี้ต้องทำตู้เก็บแล้วครับ ลูกหลานสบายเลยครับแบบนี้

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ตอบ: หลวงพ่อบ้านแหลม วัดเพชรสมุทรวรวิหาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 02:01:12 »
ขอบคุณครับผม สวยจังเลยครับ อิอิ ... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ย. 2553, 03:52:36 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
และขอขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :053:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ