ผู้เขียน หัวข้อ: <<ลายสักยันต์เศียรปู่ฤาษีนารอด และ ลายสักยันต์ปู่ฤาษีเดินดง>> (โยมเพชร)  (อ่าน 21033 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
วันพฤหัสบดี ๑๘ พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๓ ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๑๒

สวัสดีชาวเว็บวัดบางพระทุกท่านครับ วันนี้เป็นวันพฤหัสบดี คนไทยเรา ถือว่า วันนี้ดี เป็นวันครู
รุ่นพี่คนนึงบ้านอยู่แยกท่านา โทรมาชวนโยมเพชร ว่าจะไปวัดบางพระกันในวันนี้ ผมตอบตกลงทันที
ก็ไปนั่งที่กุฏิสัก ช่วยขึงหนัง ช่วยทำความสะอาดกุฏิ พอถึงคิวพี่ท่านา หลวงพี่ท่านเมตตา ยันต์ปู่ฤาษีเดินดง(กลางหลัง)
และต่อด้วยคิวของโยมเพชร ท่านเมตตายันต์เศียรปู่ฤาษีนารอด(ชายโครงด้านขวาสูงขึ้นมาจนเข้ารักแร้)ความเจ็บระดับ ๙ เต็ม ๑o
หลวงพี่ท่านให้๒ยันต์นี้กับผม๒คนโดยมิได้ขอนะครับ แสดงว่าวันนี้วันดี ครูแรง วันนี้ถือว่าเป็นวันครู  ปู่ฤาษี ถือว่าเป็นบรมครูของศาสตร์ศิลปวิทยา ถือว่าโชคดีมากครับ เพราะไม่เคยขอ ไม่เคยคิดว่าในชีวิตจะได้สัก ยันต์ปู่ฤาษีไม่ว่าพิมพ์ไหน
ยันต์๒พิมพ์นี้ ถือว่า ขึ้นชื่อ ของสายวัดบางพระนะครับ ตามตำรา ส่วนใหญ่หลวงพี่ทุกรูปจะแนะนำให้
มาสักวัน พฤหัสบดี และ ไม่สักในที่ต่ำ ส่วนใหญ่จะสักสูงกว่าเอว และ คนโบราณกล่าวไว้ว่า
สักแล้ว หากคิดดี ทำดี มีศีลธรรม ยันต์จะช่วยส่งเสริมคุ้มครอง มีแต่สิ่งดีๆ ในทางกลับกัน หาก ทำไมดีไร้ศีลธรรม
ยันต์นี้ก็จะส่งผลไม่ดีแก่ชีวิตเช่นกัน เพราะถือว่าเป็นยันต์ชั้นสูง เป็นบรมครู สาธุ

เก็บภาพมาฝากเชิญรับชมครับ เป็นการสักน้ำมัน ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน

หลังพี่ท่านา ยันต์ ยันต์ปู่ฤาษีเดินดง

ชายโครงด้านขวาของโยมเพชร ยันต์ เศียรปู่ฤาษีนารอด

ขออณุญาติท่าน ~เสน่ห์ack01~ Ronaldo 2007 นำภาพสักหมึกมาประกอบเพื่อเป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับ :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2553, 11:54:15 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
ดีใจด้วยนะคับ ได้ของดีมาอีกแล้ว :053:
สวยง่ามมากครับ คงจะเจ็บน่าดูสินะ :001:
สุดยอดไปเลยคับโยมเพชร :016:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยงามมากครับ
      ดูมีพลังลึกลับดีครับ
              รักษากันไว้ดีๆนะครับ
                       ท่านเมตตาให้มาแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ท้าวความให้ฟังนิดนึงเมื่อก่อนกระผมก็คิดเหมือนท่านโยมเพชรนั่นแหละ..  :063:
...เอาอะไรก็ได้..พ่อแก่อย่าพึ่งมานะครับ..กระผมกลัว..กลัวถือไม่ได้ไม่ดี..
...แต่มองไปมองมาศิษย์วัดบางพระรุ่นเก่าๆหลายๆท่านก็สักพ่อแก่กันทั้งนั้น.. :026:
...(ถ้าเราไม่รู้ชื่อท่านว่าเป็นฤาษีอะไร..ให้เรียก..พ่อแก่ :054:)..
...เคยถามหลวงพี่เรื่องการปฏิบัติ..หลวงพี่ท่านบอก..
...โธ่เอ๊ย..สักมาซะจะเต็มตัวกันอยู่แล้ว..ไม่ต้องกลัวอะไรแล้ว..แล้วจะไปทำผิดอะไรกันอีก.. :059:
...โดยรวมแล้วให้เป็นคนที่ดี..เป็นคนดีนะ..เป็นคนดี.. :053: :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ศรัทธาบวกกับความอดทน อย่างมากเลยนะคะ  :016:
ยินดีกับ คุณโยมเพชร ด้วยคะ

ขอบคุณที่สำหรับภาพที่นำมาให้ชม
และภาพลายสักกับเอวคอด ๆ ของพี่เอ็กซ์ และ พี่โรนัลโด้ ด้วยนะคะ
:002: :097:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ย. 2553, 02:42:58 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
O0...ท้าวความให้ฟังนิดนึงเมื่อก่อนกระผมก็คิดเหมือนท่านโยมเพชรนั่นแหละ..  :063:
...เอาอะไรก็ได้..พ่อแก่อย่าพึ่งมานะครับ..กระผมกลัว..กลัวถือไม่ได้ไม่ดี..
...แต่มองไปมองมาศิษย์วัดบางพระรุ่นเก่าๆหลายๆท่านก็สักพ่อแก่กันทั้งนั้น.. :026:
...(ถ้าเราไม่รู้ชื่อท่านว่าเป็นฤาษีอะไร..ให้เรียก..พ่อแก่ :054:)..
...เคยถามหลวงพี่เรื่องการปฏิบัติ..หลวงพี่ท่านบอก..
...โธ่เอ๊ย..สักมาซะจะเต็มตัวกันอยู่แล้ว..ไม่ต้องกลัวอะไรแล้ว..แล้วจะไปทำผิดอะไรกันอีก.. :059:
...โดยรวมแล้วให้เป็นคนที่ดี..เป็นคนดีนะ..เป็นคนดี.. :053: :015:

ความคิดเห็นของผม เหมือนดัง ที่ท่าน Ronaldo 2007 กล่าวไว้ทุกประการ ยันต์อะไรก็ได้ แต่ถ้าเป็นยันต์สายพ่อแก่ ผมกลัวเช่นกัน
กลัวรักษาไม่ได้ บูชาท่านไม่ถูก ก่อนหลวงพี่ท่านลงให้ ท่านไม่บอกว่าเป็นยันต์อะไร เพียงแต่บอกว่า ยันต์นี้ขอเอาไว้ในที่สูงๆหน่อย
ท่านให้นอนตะแคง แล้วยกแขนขึ้น ท่านปั๊มลงไป ที่ชายโครงด้านขวา รู้สึกว่าตอนแทง จะแทงเข้ามาจนถึงในรักแร้เลย
ผมก็มองไม่เห็นว่าเป็นยันต์อะไร รู้แต่ว่า แทงครั้งนึงขนลุกตั้งแต่ศรีษะ จรด ปลายเท้า ตลอดจริงๆ พอสักเสร็จ ก็บอกหลวงพี่ว่ายันต์อะไรครับ
ทำไมถึงสักแล้วขนลุกตลอดเวลาครับ ไม่เคยเป็นแบบนี้เลยครับในชีวิต ท่านยิ้มไม่ตอบ แล้วท่านก็เสกเป่า ให้นึกถึงหลวงพ่อเปิ่นไว้
มาถึงบางอ้อก็ตอน เป่าเสร็จ พี่ท่านาบอกว่า ขึ้นเป็นเสียงคนแก่หัวเราะเชียวนะ ผมก็งงไม่เข้าใจ พอเดินไปส่องกระจกเท่านั้นแหละ ขนลุกทั้งตัวครับ ไม่คิดไม่ฝัน ไม่เคยคิดจะขอสัก และยังไม่คิดที่จะสักยันต์ลายนี้ครับ จะขอกล่าวถึง พุทธคุณเมื่อกลับมาถึงบ้านนะครับ
ไม่ว่าจะกล่าวจะขอจะปราถนาสิ่งใด ผมลองบอกท่านดู ไม่น่าเชื่อครับ สิ้นคำอธิฐาน สมหวังดังตั้งใจทุกครั้ง(ความเชื่อส่วนบุคคล)
 ผมนับถือพ่อแก่เป็นทุนเดิมอยู่แล้วเพราะเล่นดนตรี เป็นงานอดิเรกด้วย ผมจึงไม่เสียใจเลยที่สักเสร็จแล้ว เจ็บมาก ล้า จนยกแขนไม่ขึ้นขับรถกลับแขนเดียว ขณะนั่งพิมพ์อยู่นี้ยังอักเสบไม่หายเลยครับ ความเจ็บระดับ ๙ เต็ม ๑o จริงๆ ชายโครง+รักแร้ นี้ 
เหตุกาณ์ที่เกิดขึ้น ทำให้ผมนับถือ พ่อแก่มากขึ้นไปอีก และทำให้ผมนับถือ ศรัทธา ในพุทธคุณของยันต์สายวัดบางพระ ขึ้นอีก เหมือนที่ท่าน Ronaldo 2007 บอกอะครับ ถ้าตะโกนได้ก็อยากจะตะโกนเช่นกัน กับคำว่า  ยันต์วัดบางพระ ยิ่งใหญ่ เกรียงไกร
และก็ยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ ที่ได้เป็นศิษย์สายวัดบางพระ เป็นศิษย์ พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น     
ผมคงต้องเพิ่มการทำบุญทำทาน ช่วยงานที่วัด เพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว เพื่ออานิสงค์นี้จะ เพิ่มพุทธคุณของยันต์ต่างๆให้เข้มขลัง ตลอดไป   
ให้สมกับเป็นศิษย์ที่ดีของ พระอาจารย์ทุกรูป ของวัดบางพระ   
(ไม่ต้องขอหลวงพี่ท่านหรอกครับ ขอเพียงเราเป็นคนดียันต์ดีๆจะมาหาเราเอง :002:)    สาธุ

ท่านใดมีประสบการณ์ด้านพุทธคุณของยันต์สายพ่อแก่ ร่วมแสดงความคิดเห็น เป็นวิทยาทานได้นะครับ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
สุดยอดคับท่าน ทำไงอ่ะผมอยากได้มั่งจัง :065: :065: :065:

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ตกใจหมดนึกว่า โยมเพชร มาแล้ว
ที่ไหนได้ขุดกระทู้เก่า
อิอิ
 :002: :002: :002: