ผู้เขียน หัวข้อ: กราบหลวงพ่อติ่ง  (อ่าน 2591 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomturbo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบหลวงพ่อติ่ง
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 04:07:57 »
ขอฝากตัวกับพี่ๆสมาชิกทุกท่าน หลังจากศึกษาข้อมูลใน web ไม่นานผมก็ไปที่วัดเมื่อวันเสาร์ 30ตค.53 มีโอกาสเข้าไปกราบหลวงพ่อติ่ง กล้าๆกลัวๆ หลวงพ่อเลยเมตตาเก้ายอดให้ หลวงพ่อบอกมาแล้วก็เอาเลย ถัดมาอีก2สัปดาห์ได้เข้าไปกราบหลวงพ่ออีกครั้ง คราวนี้หลวงพ่อบอกว่าเอาไว้วันหลัง อีกสัปดาห์ต่อมาผมฝันว่าหลวงพ่อสักให้ ผมก็เลยไปกราบหลวงพ่ออีกครั้งหลวงพ่อเมตตาให้แปดทิศ+งบน้ำอ้อย เลยครับทั้งๆที่ผมไม่ได้เอยปากขอและไม่ได้บอกว่าได้เก้ายอดแล้วเลยครับ อย่างนี้เป็นเรื่องมหัศจรรย์ไหมครับ
สล่าท้ายแถวลุ่มน้ำปิง อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: กราบหลวงพ่อติ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 09:02:04 »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับกับสมาชิกใหม่ กับยันต์ครูที่หลวงพี่ติ่งท่านเมตตามาให้ ขอให้รักษาไว้ให้ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 09:35:01 »
ขอฝากตัวกับพี่ๆสมาชิกทุกท่าน หลังจากศึกษาข้อมูลใน web ไม่นานผมก็ไปที่วัดเมื่อวันเสาร์ 30ตค.53 มีโอกาสเข้าไปกราบหลวงพ่อติ่ง กล้าๆกลัวๆ หลวงพ่อเลยเมตตาเก้ายอดให้ หลวงพ่อบอกมาแล้วก็เอาเลย ถัดมาอีก2สัปดาห์ได้เข้าไปกราบหลวงพ่ออีกครั้ง คราวนี้หลวงพ่อบอกว่าเอาไว้วันหลัง อีกสัปดาห์ต่อมาผมฝันว่าหลวงพ่อสักให้ ผมก็เลยไปกราบหลวงพ่ออีกครั้งหลวงพ่อเมตตาให้แปดทิศ+งบน้ำอ้อย เลยครับทั้งๆที่ผมไม่ได้เอยปากขอและไม่ได้บอกว่าได้เก้ายอดแล้วเลยครับ อย่างนี้เป็นเรื่องมหัศจรรย์ไหมครับ

กราบนมัสการหลวงพี่ติ่งครับ
ยินดีต้อนรับ pomturbo มาเป็นศิษย์วัดบางพระครับ
หลวงพี่ติ่งท่านเมตตามากครับ เป็นศิษย์ ที่หลวงพ่อเปิ่นประสิทธิ์ประสาท  วิชาสัก และ นะหน้าทองให้ รุ่นแรกๆ ตอนนี้ส่วนใหญ่ท่านจะสักแต่น้ำมันและลงนะหน้าทอง เพราะท่านมอบหมายงานสักแบบหลักๆ ให้หลวงพี่แป๊ว (กุฏิทางด้านขวามือ) เหตุเพราะตัวท่านเอง อายุมากขึ้น มีโรคประจำตัวท่านเลยบอกว่าเอาไว้วันหลังไงครับ บางวันแขกเยอะ ท่านจะเหนื่อย ขอให้ไปกันเช้าๆ เพราะหลังจาก 16.00น.ของทุกวันท่านต้องออกกำลังกายด้วยการเดินรอบโบสถ์ และหลังจากนั้นท่านต้องมาไหว้ ครูบาอาจารย์ หน้ากุฏิท่านอีก กว่าจะเสร็จก็ช่วง18.00 หรือ 19.00 ที่ท่านไม่ขอไม่รบเร้าให้ท่านสัก ถือเป็นการสมควรครับ หลวงพี่ทุกรูป ครูบาอาจารย์ทุกคน ท่านย่อมรู้อะไรดีไม่ดี สำหรับศิษย์แต่ละคน และที่ท่านรู้ว่า เรามีอะไรบ้างแล้ว
และจะสักอะไรให้เราดี  มันอยู่ที่เราคิดนะครับ นานาจิตตัง ส่วนผม ผมคิดว่า ครูบาอาจารย์ ท่านมีทิพย์ ไม่พูด ไม่ถาม ไม่ใช่ท่านไม่รู้

หากวันพฤหัสบดีใดที่ ท่าน pomturbo ก็ซื้อผลไม้มาถวายท่านก็ดีนะครับ เพราะส่วนใหญ่ทุกวันพฤหัสบดี หลวงพี่ติ่งท่านจะนำผลไม้มาไหว้ครู หน้ากุฏิท่าน จึงมีลูกศิษย์ลูกหา ซื้อมาถวายประจำเยอะมาก ผมก็เลยซื้อมาถวายบ้าง ขอให้โชคดีครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2553, 09:36:22 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 06:23:45 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 06:56:48 »
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับโยมเพชร  :005:  :005:  :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 09:06:19 »
ขอบคุณโยมเพชรที่เอื้อเฟื้อข้อมูลอย่างละเอียดครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ย. 2553, 09:41:26 »
กราบนมัสการหลวงพี่ติ่งด้วยครับ
ยินดีต้อนรับครับพี่ :005:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 09:30:53 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ติ่งด้วยครับ

ออฟไลน์ argikidevil

• " รู้ไหมว่า คุณเป็นคนสองใจ เพราะคุณเอาหัวใจของผมไปทั้งดวง"
  • ทุติยะ
  • **
  • “รู้เขารู้เรา ร้อยรบมิรู้พ่าย”
    • AOL Instant Messenger - ความลับทางราชการ
    • Yahoo Instant Messenger - ความลับทางราชการ
    • ความลับทางราชการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 07:17:16 »
กราบหลวงพ่อติ่ง ด้วยครับ...

วันนี้ 20/12/53 ไปออกจะบ้านตั้งแต่6โมง จากกรุงเทพฯ ถึง วัดบางพระ 8.30ได้ ขนาดวันจันทร์ เข้าไปคนเยอะมากกกกกกกก

แต่ก็ไม่รีบครับ เพราะมาด้วยใจ ท่านก็ลงนะหน้าทอง+สาริกาลิ้นทองให้(ลงเข็มที่ลิ้นด้วย)...เสร็จผมบอกอย่างให้ท่านสักน้ำมันให้ ท่านถามอยากสักอะไรละ

ผมบอก หนุมานคลุกฝุ่น 5555+ (ดูจากหนังเท่ บ้าง อะไร บ้าง) ท่านบอกให้ไปสักกับหลวงพี่แป๊ว โห ... หน้ากุฏิท่านคนเยอะมากกกกกอีกแว้ววว

ตอนนั้นรีบพอดี มีภาระกิจต่อจึงกลับก่อน มานั่งอ่านเว็ป วัดบางพระ ยันต์ครู นี่ 9ยอด 8ทิศ นกสาริกา .... ผมถึงกับเราพูดอะไรไปเนี่ย อายท่านเล็กน้อย

555+ กลายเป็นโจ๊กกกกก ไปเลย

เล่าจากประสบการณ์จริง ... ผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ (ผมอายุ17เอง)...

...
" ความรักของผมเหมือนแมลงสาบ แม้โลกจะแตก มันก็ยังคงอยู่"  โดนนนน นนน 555