ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลงนะหน้าทอง  (อ่าน 2755 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ใครเคยลงนะหน้าทอง
« เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 01:15:03 »
ใครเคยลง นะหน้าทอง กับ หลวงพ่อเปิ่น โดยตรง[/size
]ช่วยเล่าให้ฟังบ้าง เป็นอย่างไร ประสพการณ์ มีอย่างไร ช่วยบอกหน่อย คนรุ่นใหม่

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: ใครเคยลงนะหน้าทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 07:09:26 »
ประทานโทษ คนรุ่นใหม่ไม่ทันครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 10:35:20 »
มีแต่รุ่น The ครับ อิอิ แต่ หลวงปู่ โด่งดังมากในอดีต เห็นออกข่าวว่า พระอาจารย์ ที่อยู่ จว ไหนนี่แหละ ท่านนับถือ พระเจ้าตากสิน ก็เลย นำเอา แผ่นทองแดง มาจารเป็นรูป เจ้าตาก และลงอักขระ ลงไป เพื่อแจกจ่ายให้กับ ประชาชนทั่วไป ให้นึงถึงชาติ ให้รักชาติ ดั่งพระเจ้าตาก ที่ยอมสละเลือดแลชีวิต ตนเพื่อรักษา แผ่นดินไทยเอาไว้. พระอาจารย์ท่านนี้กล่าวว่า
อักขระ แล วิชาอาคม ได้เรียนจาก พระรูปนึงในอดีต นามของท่านก็คือ หลวงพ่อเปิ่น ของเรา
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2550, 03:38:57 »
มีแต่รุ่น The ครับ อิอิ แต่ หลวงปู่ โด่งดังมากในอดีต เห็นออกข่าวว่า พระอาจารย์ ที่อยู่ จว ไหนนี่แหละ ท่านนับถือ พระเจ้าตากสิน ก็เลย นำเอา แผ่นทองแดง มาจารเป็นรูป เจ้าตาก และลงอักขระ ลงไป เพื่อแจกจ่ายให้กับ ประชาชนทั่วไป ให้นึงถึงชาติ ให้รักชาติ ดั่งพระเจ้าตาก ที่ยอมสละเลือดแลชีวิต ตนเพื่อรักษา แผ่นดินไทยเอาไว้. พระอาจารย์ท่านนี้กล่าวว่า
อักขระ แล วิชาอาคม ได้เรียนจาก พระรูปนึงในอดีต นามของท่านก็คือ หลวงพ่อเปิ่น ของเรา
อาจารย์วัดโพธิ์เผือกครับออกข่าวช่อง7 เจ็ดวันเจ็ดอย่างเมื่อคืนนี้ท่านบอกเป็นศิษย์หลวงพ่อช่อ(ฤษีลิงขาว)กับหลวงพ่อเปิ่น เมื่อคืนเห็นแว๊บๆครับ...

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ค. 2550, 05:50:44 »
เคยครับก็ลงมาหลายครั้ง เวลาที่สักเสร็จก็จะเดินไปที่กุฏิของหลวงพ่อเอาเงินทำบุญเเล้วก็รับพานเข้าคิวรอตอนรอก็ถอดพระเครื่องที่เราใส่อยู่ไว้ในพานให้หลวงพ่อเสกอีกที บางคนก็เช่าวัตถุมงคลด้านหน้ามาให้ท่านช่วยลง  ผมเคยกราบเท้าท่านมาเเล้วครับ เวลาท่านลงนะให้เราลมของท่านเย็นมากครับ ท่านมีเมตตาสูงสุดจริงๆครับ เเต่เวลามันก็ผ่านมานาน มากเเล้วครับ10ปีเห็นจะได้        เคารพท่านมากครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้