ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาขอคาถาสวดเวลาของขึ้นครับ  (อ่าน 11986 ครั้ง)

ออฟไลน์ colt1911a1

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอความกรุณาขอคาถาสวดเวลาของขึ้นครับ.

ตามที่กล่าวมาครับ. ผมอยากได้คาถาที่เอาไว้สวดเวลาของขึ้นครับ ผมไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไร
คือเวลาที่เพื่อนผมของขึ้น หรือ ตัวผมเองของขึ้น แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ. ผมเห็นภาพงานไหว้ครูที่วัดบางพระ
เวลาที่ พี่ ๆๆ เค้าของขึ้น จะมีเจ้าหน้าที่คอยจับไว้ แล้วก็เห็นเจ้าหน้าที่เค้า จับที่หู แล้วไม่ทราบว่าต้องท่องคาถา อะไร
หรือเปล่าครับ.  ถูกผิดประการใดขออถัยนะครับ.

ขอบคุณครับ

...โว้ อยุธยา....

:054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้ท่องอะไรครับ แค่ทำให้ได้รู้สึกตัวขึ้นมาครับ เพราะระหว่างที่ขึ้นจะมีสติแต่ไม่รู้สึกตัวครับ
ปล. ความคิดส่วนตัวนะครับ คุมตัวเองให้อยู่อย่าให้ขึ้นดีที่สุดแล้วครับ มันเหนื่อยทั้งตัวเองและคนจับครับ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2553, 05:45:47 โดย อภิรัตน์ »

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับ ผมท่านพี่.

แล้วที่เค้า จับที่ใบหู มีความหมายว่าอย่างไรครับ.

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ครับ ผมท่านพี่.

แล้วที่เค้า จับที่ใบหู มีความหมายว่าอย่างไรครับ.
ไม่ได้จับอย่างเดียวครับ เขาดึงด้วย ดึงแล้วเรียกให้ได้สติเพราะ ตอนของขึ้นส่วนมากจะไม่มีสติครับ พอดึงหูแล้วเรียก สติจะกลับมาครับ ผมก็รู้เท่านี่แหละครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
เพื่อให้ของ ลง ดึงหู ปิดตา  ยกขาให้สูงกว่า หัว  ใช่รึป่าวครับ    :075:

:054:ถูกผิดประการใดขออถัยนะครับ. :054: :054:

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอความกรุณาขอคาถาสวดเวลาของขึ้นคร&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2553, 01:44:41 »
พอดีเลยก็อยากทราบเหมือนกันว่าเวลาของขึ้น ต้องทำอย่างไรให้ลง และอาการก่อนจะขึ้นมีความรู้สึกอย่างไรค่ะ รบกวน (ท่านผู้รู้) อธิบายนิ๊ดนึงได้ไม๊ค่ะ
ขอบคุณค่ะ (ศิษย์เหมือนกันแต่ยังไม่ได้สัก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2553, 01:49:22 โดย nuttawadee »

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ไม่ได้จับอย่างเดียวครับ เขาดึงด้วย ดึงแล้วเรียกให้ได้สติเพราะ ตอนของขึ้นส่วนมากจะไม่มีสติครับ พอดึงหูแล้วเรียก สติจะกลับมาครับ ผมก็รู้เท่านี่แหละครับ

ขอประทานโทษนะครับ :054: :054: :054:
เพียงแค่อยากจะบอกว่า พอผมอ่านปุ๊บ ก็หลุดขำปั๊บ เพราะดันไปนึกถึงภาพตอนเพื่อนถูกแฟนดึงหูให้กลับบ้าน :095:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอประทานโทษนะครับ :054: :054: :054:
เพียงแค่อยากจะบอกว่า พอผมอ่านปุ๊บ ก็หลุดขำปั๊บ เพราะดันไปนึกถึงภาพตอนเพื่อนถูกแฟนดึงหูให้กลับบ้าน :095:
ขอประทานโทษนะครับ อยากเรียนเพิ่มเติม เป็นผมไม่ต้องถึงกับดึงหูครับ แค่ได้ยินเสียงก็ได้สติแล้วครับท่าน  :011:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอประทานโทษนะครับ อยากเรียนเพิ่มเติม เป็นผมไม่ต้องถึงกับดึงหูครับ แค่ได้ยินเสียงก็ได้สติแล้วครับท่าน  :011:
:004: :004: :004: :007:ขอประทานโทษมันคนละประเด็นครับ :005: :034:อันนั้นเค้าเรียกกลัว...เ๊มียครับ
อำกันเล่นนะครับ....ฮาดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2553, 10:20:00 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ตติยะ
    • อีเมล

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ.

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอความกรุณาขอคาถาสวดเวลาของขึ้นครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 10:50:32 »
ขอประทานโทษนะครับ อยากเรียนเพิ่มเติม เป็นผมไม่ต้องถึงกับดึงหูครับ แค่ได้ยินเสียงก็ได้สติแล้วครับท่าน  :011:
:004: :004: :004: :007:ขอประทานโทษมันคนละประเด็นครับ :005: :034:อันนั้นเค้าเรียกกลัว...เ๊มียครับ
อำกันเล่นนะครับ....ฮาดี
   :054: :054:ขอประทานโทษนะครับ ตกลงนี้มันประเด็นเรื่องของขึ้น หรือ ประเด็นกลัวเมียครับ ขำๆๆนะครับ :004: :004: 

ออฟไลน์ jakjakjak

• ตติยะ
ตอบ: ขอความกรุณาขอคาถาสวดเวลาของขึ้นครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ม.ค. 2554, 10:24:04 »
ยกขาให้พ้นจากแม่ธรณีครับผม :001:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ม.ค. 2554, 05:34:13 »
ขอความกรุณาขอคาถาสวดเวลาของขึ้นครับ.

ตามที่กล่าวมาครับ. ผมอยากได้คาถาที่เอาไว้สวดเวลาของขึ้นครับ ผมไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไร
คือเวลาที่เพื่อนผมของขึ้น หรือ ตัวผมเองของขึ้น แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ. ผมเห็นภาพงานไหว้ครูที่วัดบางพระ
เวลาที่ พี่ ๆๆ เค้าของขึ้น จะมีเจ้าหน้าที่คอยจับไว้ แล้วก็เห็นเจ้าหน้าที่เค้า จับที่หู แล้วไม่ทราบว่าต้องท่องคาถา อะไร
หรือเปล่าครับ.  ถูกผิดประการใดขออถัยนะครับ.

ขอบคุณครับ

...โว้ อยุธยา....

:054: :054: :054: :054:
เพื่ออะไร เพื่อเอาไว้โชว์เพื่อนหริอครับ ว่าไปสักยันต์มาแล้วของ ความหมายลึกๆของการสักยันต์ เจตนาต้องการให้ศิษย์ เข้าวัดทำบุญ อยู่ในศีล5 เป็นคนดี เคารพคุณพ่อ คุณแม่ ครูอาจารย์ ต่ออีกนิด อีกอย่างก็อยู่ที่จิตเราว่า จิตแข็ง หรือ จิตอ่อน อยากบอกว่าพวกที่ชอบโชว์ว่าของขึ้น เวลาเจออุบัติเหตุ ระวังของจะไม่ขึ้นมาคุ้มครอง ด้วยความเคารพ จากศิษย์วัดบางพระ

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ plasmago

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - rangsungdai@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มี.ค. 2554, 10:52:20 »
ส่วนใหญ่พี่ๆที่คอยจับตอนเค้าดึงหู เค้าก็บอกว่าหลวงพ่อท่านรู้แล้ว
ที่เวลาขึ้นแล้ววิ่งไปหน้าพิธี ของเราต้องการไปกราบหลวงพ่อ ผมคิดว่าน่าจะประมาณนี้มั้ง